สอบถามหน่อยครับ เครื่อง GA15 สตาร์ทติดมั้ง ไม่ติดมั้ง เป็นที่ไดร์สตาร์ท หรือแบต...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย วิชญ์พล วิวัชชะนะ, 4 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ เครื่อง GA15 สตาร์ทติดมั้ง ไม่ติดมั้ง เป็นที่ไดร์สตาร์ท หรือแบต หรืออื่นๆคับ ขอบคุณคับ

1. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    1.ถ้ามีมัลติมิเตอร์...ก็ลองจิ้มดูครับ ก่อนสตาร์ทต้อง12Vเต็ม ถ้าไม่เต็ม แบตอาจจะเริ่มเสื่อม หลังสตาร์ทติดแล้ว แรงดันต้องเกิน 12V ถ้าไม่เกิน...ไดชาร์จเริ่มทำงานไม่สมบูรณ์คือชาร์จไฟไม่เข้า 2.ถ้าไม่มียกไปร้านใกล้บ้าน ให้เค้าชาร์จค่าชาร์จ50-80บาท...ชาร์จเต็มยกใส่ ลองสตาร์ทดูครับถ้าติดในแชะแรกแบตน่าจะเสื่อมลง 3.ถ้าหากแบตยังดี...มอเตอร์สตาร์ทเท่าที่เคยเจอปัญหารถตัวเอง มันจะดังก่อนครับ แกร็กเบาๆตอนบิดกุญแจ -----ซื้อมัลติมิเตอร์เล็กๆติดไว้เลยครับ 99บาท ในโลตัส---- -----รอน้าๆท่านอื่นหลายๆความคิดเห็นครับ------------------

2. มัลติมิเตอร์ นี่ใช่วัดโวลรึป่าวครับ

3. Weerayut Meesap

Weerayut Meesap Guest

0
    0
    0
    รถผมเคยเป็นอาการนี้ไล่ดูทุกอย่างแล้วมาจบที่แบตลูกเดียว

4. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    รถงามขนาด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้