สมาชิก bb ที่ลงชื่อวิ่งพีระโปรดเข้ามาอ่าน อัพเดตล่าสุด...สำคัญ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 6 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เท่าที่นับได้ แบบ คร่าวๆนะครับ สมาชิก bb อย่างเดียวก่อน
    ผมขอความคิดเห็นเกี่ยวกับการที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆขอวิ่งร่วมกับเราท่านมีความคิดเห็นอย่างไรครับผมขอให้ตอบแบบนี้นะครับ

เห็นชอบ หรือไม่เห็นชอบตามข้อไหน
    เพราะอะไร..............................................

โดยพิจราณาตามความเหมาะสมนะครับโดยมีข้อเสนอดังนี้
    1 ถ้าวิ่งเฉพาะรถ bb ก็จะแบ่งเป็น 2 รุ่น คือ รุ่น ชำนาญ กับ สมัครเล่น จะมีถ้วยรางวัลที่ทางสนาม
    จัดให้ 6 ใบ และที่เหลือจะใช้เงินกองกลางจัดถ้วยรางวัลให้คนที่เหลือทั้งหมด........จบ
    2 ถ้าวิ่งรวมกันกับเพื่อนๆพี่ๆน้องของเรา ก็จะแบ่งเป็น 3 รุ่นโดยที่ทางรถที่ไม่ใช่ bb จะต้องลงวิ่งกันต่างหากคือรุ่นที่สาม โดยที่ต้องจ่ายค่าถ้วยเอง(จะไม่เอาก็ได้) ส่วนรถ bb ก็จัดไปตามข้อที่ 1
    3 ถ้าวิ่งร่วมกันโดยความสามัคคี ก็.....รถที่ไม่ใช่ bb และรถ bb ต้องช่วยกันหารถ้วยที่เกินมาทั้งหมดเช่น สนามให้ 6 ใบ ถ้ามมีรถ 13 คัน ก็ต้องหารค่าถ้วย 7 ใบ เป็นต้น โดยไม่เกี่ยวกับเงินกองกลาง
    4 ถ้าวิ่งร่วมกันแล้วสนามให้ถ้วย 6 ใบ แล้วที่เหลือไม่ต้องการถ้วย.......ก็จัดมา

5 ถ้า..................มีข้อเสนอโปรดเสนอมานะครับ..................

ผมขอรบกวนให้ตอบเฉพาะท่านที่มีชื่อตามนี้นะครับ ผมจะเอาคะแนนส่วนใหญ่เป็นเกณฐ์นะครับ เอา แบบ กระชับๆ นะครับ
    พี่โต้ง
    พี่หนุ่ม
    พี่อ๊อต
    พี่นิว
    พี่กล้วย
    พี่โอ๊ต
    พี่เอ
    พี่ นก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2007
  2. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    รบกวนแสดงความคิดเห็น....................ให้เสร็จ..........ในวันที่ 15 กันยายน นี้นะครับ ถ้า โหวตเสร็จก่อน ก็จะปิดโหวตก่อนนะครับ

เพื่อสะดวกแก่ ผม ที่ดำเนินการ

3. new@nymph

12,042
    38
    0
    ค่าถ้วยประมาณ ใบละ 500 ทางสนามเป็นผู้ดำเนินการจัดให้ครับ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    โดยพิจราณาตามความเหมาะสมนะครับโดยมีข้อเสนอดังนี้
    1 ถ้าวิ่งเฉพาะรถ bb ก็จะแบ่งเป็น 2 รุ่น คือ รุ่น ชำนาญ กับ สมัครเล่น จะมีถ้วยรางวัลที่ทางสนาม
    จัดให้ 6 ใบ และที่เหลือจะใช้เงินกองกลางจัดถ้วยรางวัลให้คนที่เหลือทั้งหมด........จบ
    2 ถ้าวิ่งรวมกันกับเพื่อนๆพี่ๆน้องของเรา ก็จะแบ่งเป็น 3 รุ่นโดยที่ทางรถที่ไม่ใช่ bb จะต้องลงวิ่งกันต่างหากคือรุ่นที่สาม โดยที่ต้องจ่ายค่าถ้วยเอง(จะไม่เอาก็ได้) ส่วนรถ bb ก็จัดไปตามข้อที่ 1
    3 ถ้าวิ่งร่วมกันโดยความสามัคคี ก็.....รถที่ไม่ใช่ bb และรถ bb ต้องช่วยกันหารถ้วยที่เกินมาทั้งหมดเช่น สนามให้ 6 ใบ ถ้ามมีรถ 13 คัน ก็ต้องหารค่าถ้วย 7 ใบ เป็นต้น โดยไม่เกี่ยวกับเงินกองกลาง
    4 ถ้าวิ่งร่วมกันแล้วสนามให้ถ้วย 6 ใบ แล้วที่เหลือไม่ต้องการถ้วย.......ก็จัดมา

5 ถ้า..................มีข้อเสนอโปรดเสนอมานะครับ..................
    :rolleyes: อืม.........
    เป็นข้อๆ เลยนะ
    ข้อที่.......
    1. เห็นด้วยครับ....... เพราะ ง่ายต่อการดำเนินงาน และไม่เกิดความเลื่อมล้ำ
    ของตัวรถ และ นักแข่ง

2. เห็นด้วยครับ....... เพราะได้วิ่งด้วยกันทั้งหมดจะได้ไม่เกิดอาการงอนหรือน้อยใจ
    แต่ระวังเรื่องอุบัติเหตุ และการทำความเข้าใจกับสังคม

3. ไม่เห็นด้วยครับ..... เพราะจำนวนถ้วยจะมากเกินความจำเป็น ควรจัดเป็นของชำร่วย
    อื่นจะดีกว่า........

4. เห็นด้วยครับ...... เหตุผลตามข้อ 3 ครับ

5. ขอให้ปฏิบัติเหมือนข้อที่ 1. แต่.......อาจแบ่ง Class ใหม่ และจัดถ้วยรางวัลแค่ 6 ใบ
    ที่เหลือขอให้จัดเป็น ของชำร่วยอื่นแทนครับ......

:D:D:D:D:D:D

5. new@nymph

12,042
    38
    0
    พี่โต้ง 5. ขอให้ปฏิบัติเหมือนข้อที่ 1. แต่.......อาจแบ่ง Class ใหม่ และจัดถ้วยรางวัลแค่ 6 ใบ ที่เหลือขอให้จัดเป็น ของชำร่วยอื่นแทนครับ......

พี่หนุ่ม
    พี่อ๊อต
    พี่นิว
    พี่กล้วย
    พี่โอ๊ต
    พี่เอ
    พี่ นก

6. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    เห็น ชอบ ครับ ยังไงก้อได้
    ขอลงรุ่นสมัครเล่น BB แล้ว กันครับ

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ว่าแล้นนนนนนนนนนนน :rolleyes:

8. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

ว่าไร ครับ พี่

9. new@nymph

12,042
    38
    0
    เสี่ยๆๆๆๆๆอ่านหน่อยนะ

เสี่ยๆๆๆๆท่านไม่อ่านเลย..............ยังไงก็ได้มันไม่มีในตัวเลือกนะครับท่านเสี่ย.....:D
    โปรดกรุณาและเห็นใจในการดำเนินการ.....โปรดอ่านอีกครั้งหนึ่งและเลือกใหม่................อิอิ :cry::cry:

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน.............:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :mad: ว่าแล้วว่า
    คุณจะไม่อ่าน
    แล้วคุณก็จะไม่คิด
    แล้วคุณก็จะตอบแค่ "ยังไงก็ได้" :sad:

11. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38

เลือกข้อ ไหนเนี่ย มัน 3 หรือ 4 :confused::confused:

3.5 ล่ะกัน :D

แก้ไขล่าสุด: 6 กันยายน 2007
  12. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    1.ถ้า bb อย่างเดียว --- แบ่ง 2 รุ่น ถ้วย 6 ใบพอแล้วครับ ที่เหลือเป็น ของชำร่วย นิดหน่อยก็พอ
    ( ถ้าได้ bb ซัก 12 คันกำลังดีเลยครับ )

2. ถ้าbb + เพื่อนๆ พี่ ๆ --- ก็หน้าจะ 2 รุ่น ถ้วย 6 ใบ เหมือนข้อ 1. ที่เหลือเป็น ของชำร่วย นิดหน่อยก็พอแล้วครับ
    ......:D:D:D

13. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    ผมเห็นด้วยในข้อที่สาม
    เหตุผลก็คือ ถึงแม้ผู้ที่ไม่ได้ในลำดับแรกๆ แต่ถ้วยก็น่าเป็นสิ่งที่เขาเหล่านั้น
    ได้ระลึกถึงที่ได้มีโอกาศมาร่วม ส่วนป้ายจเขียนอย่างไรก็ว่ากัน

14. new@nymph

12,042
    38
    0
    พี่โต้ง 5. ขอให้ปฏิบัติเหมือนข้อที่ 1. แต่.......อาจแบ่ง Class ใหม่ และจัดถ้วยรางวัลแค่ 6 ใบ ที่เหลือขอให้จัดเป็น
    ของชำร่วยอื่นแทน ครับ......

พี่หนุ่ม ผมเห็นด้วยในข้อที่สามเหตุผลก็คือ ถึงแม้ผู้ที่ไม่ได้ในลำดับแรกๆ แต่ถ้วยก็น่าเป็นสิ่งที่เขาเหล่านั้น
    ได้ระลึกถึงที่ได้มีโอกาศมาร่วม ส่วนป้ายจเขียนอย่างไรก็ว่ากัน
    พี่อ๊อต 1.ถ้า bb อย่างเดียว --- แบ่ง 2 รุ่น ถ้วย 6 ใบพอแล้วครับ ที่เหลือเป็น ของชำร่วย นิดหน่อยก็พอ
    ( ถ้าได้ bb ซัก 12 คันกำลังดีเลยครับ )

2. ถ้าbb + เพื่อนๆ พี่ ๆ --- ก็หน้าจะ 2 รุ่น ถ้วย 6 ใบ เหมือนข้อ 1. ที่เหลือเป็น ของชำร่วย นิดหน่อยก็พอแล้วครับ

พี่นิว
    พี่กล้วย
    พี่โอ๊ต
    พี่เอ
    พี่ นก

15. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.............

อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องการเสียเงินค่าซ้อมนะครับ รอคำตอบอยู่.......ครับ สักครู่.....:cool:

16. new@nymph

12,042
    38
    0
    ความคืบหน้าล่าสุดครับ

เนื่องจากทางผู้จัดงานวิ่งที่พีระ ได้แจ้งมาทางกระผมในวันนี้ มีดังนี้นะครับ(17.00น.)
    1. ถ้ารถที่เป็น bb ไม่ครบ 10-12 คัน คงไม่สามารถ ให้มีรถรุ่นอื่นมาวิ่งร่วมได้:cry::cry:
    2. เสียค่าซ้อมเฉพาะ........รถที่จะทำการซ้อมในวันเสาร์.....และ...ฝึกอบรมในวันศุกร์....
    หรือจะไม่ซ้อมก็ได้:cool::cool:
    3. เสียค่าใบขับขี่ นักแข่งสมัครเล่น กับทาง ร.ย.ส.ท. แบบวันเดียว ราคา 100 บาท (ชำระที่สนาม):p:p
    4. ไม่มีที่พักให้..ไม่ว่ากรณีใดทั้งสิ้น......จบข่าว:sad::sad:

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    BB มี 8 คัน
    ถ้าเพื่อนๆ จะวิ่งด้วย ก็ต้องหา BB ของสมาชิก BB มาวิ่งด้วย
    ให้ได้ 12 คัน................ :eek: โอ้.... งานพลิก.........

แล้วก็ถ้า ยิ่งมีคนวิ่งน้อย........ ตัวหารเรื่องค่างาน ก็จะน้อย.....
    คนที่วิ่งก็จะต้องจ่ายมากกว่าครั้งที่แล้ว........ ไหนจะค่าสนามซ้อมอีก
    คันละ 500 :eek::eek::eek::eek:

แต่ไง......... ผมก็จะไปวิ่งนะ........... ;):D

18. new@nymph

12,042
    38
    0
    อืม.........ค่าลงวิ่ง 18000 บาท รวมค่าซ้อม 500 บาท ค่า ใบขับขี่ 100 บาทเท่ากับว่า อืม.....
    8 คัน คูณ 5oo เท่ากับ 4000 บาท
    8 คันคูณ 100 เท่ากับ 800 บาท
    รวมยอดจ่าย 22400 บาท

เท่ากับว่า..........ยอดรวม หาร 8
    22400 หาร 8

เท่ากับว่าเราต้องจ่าย คันละ 2800 บาท ครับผม.........................โอ้ววววววววววววววววววววว................................อิอิ

19. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ข้อ 3 แต่ขอถ้วยรางวัลแค่ 3 พอครับ :p

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ

2800 บาท....... พร้อมจ่าย ครับผม.........

:D

21. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    จะครบไหมเนี่ย สิบสองคัน

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    เอ้า............. อึ๊บบบบบบบบบบบบ :D

23. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    สรุป PONG DMAX จะช่วยดูแลเรื่องเครื่องดื่ม ผ้าเย็น
    อาหารการกิน ให้กับ นักแข่ง และทีมเซอร์วิส บีบี คลับทุกท่าน
    คับ..................อิอิอิอิอิ....
    ช่วยกันคับ......

24. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    เอาใจช่วยครับ อึ๊บๆๆๆๆๆ:):)

25. nok3434

nok3434 New Member Member

474
    1
    0
    ข้อที่1..เห็นด้วยค่ะแบ่งเป็นสองรุ่นก็ดีเพราะคิดว่าตัวเองเหมาะกับรุ่นสมัครเล่นอะค่ะ
    จะได้ไม่ไปขวางคนที่ชำนาญแล้ว
    ข้อที่2..เห็นด้วยค่ะ เพื่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่สนิทกันแต่ไม่มีbbแต่อยากลงจะได้ลงมาร่วมสนุกกันค่ะ
    ข้อที่3..ถ้วยเยอะไปป่าวค่ะหกใบกำลังดีแล้วนะ ซื้อเป็นอย่างอื่นให้ดีกว่าไหมสำหรับคนไม่ได้ถ้วย
    ข้อที่4..เห็นด้วยนะค่ะเพราะหกใบกำลังเหมาะแล้ว คนที่ไม่ได้ถ้วยก็ให้เป็นอย่างอื่นแทนไป จะให้เป็นอะไรก็ลองปรึกษากันดูตามความเหมาะสม
    ข้อที่5..ถ้วยหกใบคิดว่าน่าจะพอแล้วค่ะที่เหลือคนอื่นๆเราให้เป็นสิ่งของอย่างอื่นแทน(อันนี้ต้องช่วยกันคิดว่าเป็นอะไรดีค่ะ)

26. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    โชคดีนะตังค์ไม่เยอะ
    ไม่งั้นซื้อbbไปวิ่งด้วยเลย:D

27. new@nymph

12,042
    38
    0
    ผมขอเสนอความดิดของผมนะ

ผมเลือกข้อที่ 1 ถ้วย ตามจำนวนคนให้ครบ แบ่งเป็น สองรุ่นตามความสมัครใจของทุกท่าน
    ผมว่าของชำร่วย คงมีเงินซื้อเองได้ครับ..........เพราะถ้วยที่ออกให้จากทางสนามนั้นดูมีคุณค่าทางจิตใจมากกว่า.........ของที่ซื้อมาเองกว่า เพราะอันดับที่ 4-5 นั้นทางสนามก็มีของชำร่วยให้อยู่แล้ว....จริงไหม

ในขณะนี้............ผมได้คุยกับพี่น้อยว่า...ถ้ามีถ้วยทุกอันดับ และแบ่งเป็นสองรุ่น.......ถ้ามีคันที่ 9 พี่น้อยจะเป็นคันที่ 10 ครับ:cool:
    ซึ่งในขณะนี้ผมยังหาคันที่ 9 ไม่ได้เลย ..........ซึ่งรอ ทศเทพ ให้คำตอบก่อน...นะครับ:sad::sad:

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    พี่โต้ง 5. ขอให้ปฏิบัติเหมือนข้อที่ 1. แต่.......อาจแบ่ง Class ใหม่ และจัดถ้วยรางวัลแค่ 6 ใบ ที่เหลือขอให้จัดเป็น
    ของชำร่วยอื่นแทน ครับ......

พี่หนุ่ม ผมเห็นด้วยในข้อที่สามเหตุผลก็คือ ถึงแม้ผู้ที่ไม่ได้ในลำดับแรกๆ แต่ถ้วยก็น่าเป็นสิ่งที่เขาเหล่านั้น
    พี่อ๊อต 1.ถ้า bb อย่างเดียว --- แบ่ง 2 รุ่น ถ้วย 6 ใบพอแล้วครับ ที่เหลือเป็น ของชำร่วย นิดหน่อยก็พอ

พี่นิว ผมเลือกข้อที่ 1 ถ้วย ตามจำนวนคนให้ครบ แบ่งเป็น สองรุ่นตามความสมัครใจของทุกท่าน
    ผมว่าของชำร่วย คงมีเงินซื้อเองได้ครับ..........เพราะถ้วยที่ออกให้จากทางสนามนั้นดูมีคุณค่าทางจิตใจมากกว่า.........ของที่ซื้อมาเองกว่า เพราะอันดับที่ 4-5 นั้นทางสนามก็มีของชำร่วยให้อยู่แล้ว....จริงไหม
    พี่กล้วย
    พี่โอ๊ต
    พี่เอ ข้อ 3 แต่ขอถ้วยรางวัลแค่ 3 พอครับ
    พี่ นก ข้อที่1..เห็นด้วยค่ะแบ่งเป็นสองรุ่นก็ดีเพราะคิดว่าตัวเองเหมาะกับรุ่นสมัครเล่นอะค่ะ
    จะได้ไม่ไปขวางคนที่ชำนาญแล้ว
    ข้อที่2..เห็นด้วยค่ะ เพื่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่สนิทกันแต่ไม่มีbbแต่อยากลงจะได้ลงมาร่วมสนุกกันค่ะ
    ข้อที่3..ถ้วยเยอะไปป่าวค่ะหกใบกำลังดีแล้วนะ ซื้อเป็นอย่างอื่นให้ดีกว่าไหมสำหรับคนไม่ได้ถ้วย
    ข้อที่4..เห็นด้วยนะค่ะเพราะหกใบกำลังเหมาะแล้ว คนที่ไม่ได้ถ้วยก็ให้เป็นอย่างอื่นแทนไป จะให้เป็นอะไรก็ลองปรึกษากันดูตามความเหมาะสม
    ข้อที่5..ถ้วยหกใบคิดว่าน่าจะพอแล้วค่ะที่เหลือคนอื่นๆเราให้เป็นสิ่งของอย่างอื่นแทน(อันนี้ต้องช่วยกันคิดว่าเป็นอะไรดีค่ะ)
    (ผมขอสรุปให้นกเลยแล้วกัน....วิ่งแต่รถ bb แต่เอาถ้วย 6 ใบ ที่เหลือเอาแต่ของชำร่วย ตามนี้นะไม่ใช่ให้แย้งครับ )

29. new@nymph

12,042
    38
    0
    ในขณะนี้ เราไม่กล่าวถึง เพื่อนๆที่ไม่ไช่รถ bb แล้วนะครับ

เกี่ยวกับของรางวัล........ในขณะนี้
    แบ่งเป็น 2 รุ่น และถ้วยรางวัล 6 ใบ ที่เหลือ เป็นของชำร่วย......มี พี่โต้ง พี่อ๊อต พี่นก 3 เสียง
    แบ่งเป็น 2 รุ่นและถ้วยรางวัลได้ทุกคนโดยแบ่งตามอันดับ........ มี พี่หนุ่ม พี่นิว 2 เสียง
    แบ่งเป็น 1 รุ่นและถ้วย 3 ใบโดยวิ่งรวมกันหมด ...................มี พี่เอ 1 เสียง

30. new@nymph

12,042
    38
    0
    อืม........รอกระแส

รอพี่กล้วย กับพี่โอ๊ต ครับเรื่องรางวัล.............:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
    รอพี่น้อย พี่ทศ พี่นุ ครับเรื่องลงวิ่งเพิ่ม........:sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้