เมื่อวานพาปู่ac89ซิ่งจากกรุงเทพ มาบ้านยายที่ศรีสะเกษ โดน ตะกวดโบก...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Teeraphon Silachai, 29 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อวานพาปู่ac89ซิ่งจากกรุงเทพ มาบ้านยายที่ศรีสะเกษ โดน ตะกวดโบก แล้วมองป้ายทะเบียนหน้ารถ แล้วบอกว่าให้ไปติดไฟส่องป้ายให้เรียบร้อย ขอถามป้ายหน้ามันมีไฟส่องป้ายด้วยเหรอครับ

1. Pong Kiattisak

Pong Kiattisak Guest

0
    0
    0
    เป็นการตักเตือนที่ งง มาก ไฟส่องป้ายหน้า

2. Ling Nava

Ling Nava Guest

0
    0
    0
  3. อย่านืกว่ามันจะรุ้กดหมายทุกคนนะบางคนโง่ก้อมี

4. ผมก็งงครับ ผมเห็นรถคันอื่นๆไฟป้ายหน้าก็ไม่มีอยู่แล้ว

5. ถามเลยมีร้านเเนะนำป่าวคับถ้ามันบอกกวนหรอก็บอกมันเลยว่า คุณกวนผมก่อนนะครับ5555

6. ก่อนออกจากด่านผมพูดขึ้นว่า ผมก็ไม่เคยเห็นรถคันไหนมีไฟส่องป้ายทะเบียนหน้าซักทีแล้วก็ขับออกมาเลย พี่แกมองตามใหญ่ฮ่าๆรีบชิ่งก่อน

7. 55555เดียวนี้ตะกรวดเอ๊ยยท่ดๆตำรวจเค้าโง่เอ๊ยๆท่ดๆ เค้าไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้มั้งคับ

8. อยากแซวรถสวยมั๊งครับ อิๆๆ

9. ไม่เสียตังค์ก็ดีมากแล้วครับ ถ้าเจออย่างนี้......อย่าไปออกอาการให้แกเสียฟอร์มนะครับ เดี๋ยวแกเขียนใบสั่งอารมณ์เสียกว่าเดิมอีก

10. Pong Kiattisak

0
    0
    0
    ผมอยากรู้จริงๆเลยว่า เเซงขวา หรือ แซงซ้าย อันไหนผิด ผมโดนเเซงขวาบ่อยมาก

11. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    แชงช้ายผิดสิ

12. แซงขวาไม่ผิดครับ ถนนทำไว้ให้สามารถแซงได้ แต่ช่องโหว่จะอยู่ที่ว่า ขับรถไม่ชิดขอบทางด้านซ้ายครับ แต่เคยได้ยินมาว่า ถ้าถนนเป็นช่องทางสองเลนวิ่งไปในทางเดียวกัน ไม่ต้องชิดขอบทางด้านซ้าย อยากไปค้นดูเหมือนกันว่ามันระบุแบบนี้จริงไหม?

13. Pong Kiattisak

0
    0
    0
    นั่นดิคับที่อยากให้ชัดเจน เพราะผมเถียงไม่เคยชนะเลย^^

หาหนังสือกฏหมายติดรถเลยมีไรได้กางดูได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้