ช่วยๆๆกันหาหน่อย

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย zaad, 12 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    เนื่องจากตอนนี้สถานที่ มีทติ้ง ของพวกเรานั้นมีหลายท่านบอกว่าไกลบ้าง ด่านเยอะบ้างเรามาช่วยกันมองหาสถานที่แบบสบายๆๆๆหรือลานกว้างที่มีแสงไฟฟ้าและไม่มีตำรวจมากวน หรือปั้มที่อยู่แบบต่างฝ่ายต่างฝั่งมากันไม่ไกลมากลองๆๆเสนอกันดูครับ

2. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    เห็นด้วยครับ ผมอยากได้แบบเป็นลานกว้างๆ และมีแสงสว่าง ม่ายมีคนพุ๊คพล่าน และม่ายมีตำรวจมากวน

ม่ายทราบว่าที่ไหนมี มั่งครับ.........................ช่วยกันหาหน่อยนะครับ

3. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    เอ๊ะ ยังคิดไม่ออกเหมือนกาน

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ยากคับ เพราะ ฝั่งธนฯ วันเสาก็ เปนอย่างนี้ ทุก ที่คับ

นอกจาก ไป ฝั่งโน้น แต่ก็ ไกล มากๆ สำหรับคนที่อยู่ฝั่งนี้ เหมือนกัน

5. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    แถว ๆ สาย 4 คับ แต่ยังไม่รุว่าที่ไหน

6. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    ไกลหนักไปใหญ่เลยป่าวค่ะพี่ปู อิอิ

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ที่ไหน ๆ ก็ ไกลไปหมด

สงใส ไม่ พ้น บางบอน กะบางใหญ่ เพราะเหน ไปแต่ 2 ที่

8. plating68

plating68 New Member Member

148
    3
    0
    ผมว่าใช้การเวียนกันจัดไปตามใกล้สถานที่แต่ละคนดีกว่าครับทุกคนจะได้สบายใจคนละเดือนเปลี่ยนบรรยากาศด้วยเพื่อความสบายใจของทุกๆฝ่าย

9. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    หายากนะเนี่ยที่มันมีแสงสว่าง และก้อเงียบนี่

แต่ที่ที่มีแสงโสมอะพอหาได้ครับ

55555++++++++

10. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
  11. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ก็ คุย ไว้แล้วไม่ใช่หรอคับ ว่าจะ เวียนกัน

แต่ ผม ไม่รู้ว่า จะ เริ่ม เมื่อไหร่ ที่ไหนที่แรก

12. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    เห็นด้วยกับเจ้าโป่งครับ..................

จะได้ยุติ ข้อครรหา ที่ว่าเอาแต่ใกล้บ้านตัวเอง ...................

ก็เวียนกันไปเลย ใครใกล้ใครก็รวมกลุ่ม แล้วให้คนที่ไกลมาเยือน พลัดกันเยือนในกลุ่มให้หมดทุกคน เพราะสงสารเจ้าหนุ่ม เจ้าปอร์ เจ้าต้น

และคนอื่นๆที่อยู่ไกลเหมือนกัน หรือใครต้องการอย่างงัย มิตติ้งเดือน ตุลา เรามาหาข้อสรุปกัน

13. zaad

2,669
    7
    0
    ข้อสรุปตอนนี้ก้อคือ....................มีทเดือนหน้าจะไปที่ไหนกัน

14. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ก็อย่างที่พี่บอกงัยโอ้ต ว่าใครอยากให้ไปที่ไหน ก็โพสก่อน มีสิทธิ์ก่อน ก็ม่ายเห็นมีใครโพสต์กันเลย

* - * ................................* - *

15. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เอ้า......................เดือนนี้ใครอยากให้ไปไหน ก็มาโพสแจ้งกันหน่อยนะครับ

พอถึงเวลาอย่ามาบ่นว่าไกลนะครับ ....................เราให้สิทธิ์ท่านแล้วนะครับ

16. mail_poo

3,298
    14
    0
    ผมไม่รุ จะออกความเห็นยังงัย..........เพราะผมก้อไกล ไกลกว่าบุคคล ที่ท่านพี่เป้ กล่าวมา...............

ถ้าเดือนไหนจะมีตติ้งผมก้อต้องจัด ตารางงานของผม ให้ลงตัวมากที่สุด ..........แต่มันก้อไม่ได้ทุกเดือนหรอกคับ

อย่างเดือนที่แล้วก้อไม่ได้ไป ก้อเพราะเคลียร์ ตารางไม่ออก............บางท่านอาจจะมองว่าผมมาจากสามพรานอาจจะใกล้

แต่บ้านผมอยู่ติดบ้านแพ้ว สมุทรสาคร คับ...................ผมก้อแล้วแต่สมาชิกส่วนใหญ่ละกัน............ผมยังงัยก้อได้

จะไปมีตติ้งที่ไหนก้อ แจ้งผมด้วยละกัน...................ผมคงไม่โพส เรื่องสถานที่หรอกคับ.............เด๋ว จ๋อย อีก

17. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    บางใหญ่คับ ........ อิอิ

18. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    จะเอาอย่างงัยก็สรุปแต่เนิ่นๆนะครับ.........................เพี่อที่จะให้ทุกฝ่ายได้เคลียร์คิวเอา

มิตติ้งเดือนล่ะครั้ง ผมก็อยากให้มากันครบ แต่ก็เข้าใจบางท่าน ว่ามันไกลจริงๆ เพราะบางท่านวันเสาร์ก็ทำงานกัน

( อย่างผมเป็นต้น....อิ...อิ) เหนื่อยกับงานแล้วต้องมาเหนื่อยกับการมามิตติ้งอีก ( แต่ผมว่าเหมือนกายม่ายเท่าไหร่ ขออย่างเดียว

อย่าให้เหนื่อยใจก็เป็นพอครับ )สำหรับงานสถานที่ ผมก็เห็นใจครับ

ส่วนผมม่ายมีปัญหาที่ไหนก็ได้ครับ ถ้ามีสมาชิกไปกันผมก็ไปด้วยครับ ผมขอเป็นเรือล่องตามกระแสน้ำครับ

ปล. ขอให้ทุกท่านเข้าใจไว้นิดนะครับ ว่าการมามิตติ้ง คือการรวมตัวของทุกคน ( เพราะทุกท่านคงอยากเจอสมาชิกกันทุกเดือน

ม่ายช่ายเจอเดือน แล้วหายไป 4-5 เดือน ) เราควรมองคนที่มาลำบาก แต่เขาก็ยังให้ใจกับเราซักนิด ( พูดง่ายๆ ว่าเราม่ายเอาเปรียบเขา )

เผื่อที่เราจะได้อยู่กันแบบมีความสุข ฉันท์พี่ ฉันท์น้อง..............อันนี้ผมม่ายได้มีเจตนาจะว่าใครนะครับ และม่ายเคยคิดจะว่าใครด้วย

เพราะผมม่ายมีอำนาจขนาดนั้น เพียงแต่อยากให้ทุกคนเอาใจเขามาใส่ใจเรา และเอาใจเราไปใส่ใจเขา ทะเลาะกันตอนนี้ดีกว่าอยู่ไป

ทะเลาะกันไปนะครับ ทะเลาะเพื่อหาข้อสรุป ครั้งเดียว แต่เราอยู่กันอย่างมีความสุขตลอดไป ดีกว่าไหมครับ...............

( มันเข้าประเด็นไหมเนี้ยเรา หรือว่าเราพาออกทะเล หว่า ถ้าข้อความนี้ทำให้ใครม่ายพอใจ ผมก็ขอโทษไว้ ณ. ที่นี้ด้วยครับ

ยังงัยผมก็รักและเคารพสมาชิกทุกท่านครับ)

19. plating68

plating68 New Member Member

148
    3
    0
    ในความคิดของผมนะครับอย่างสมมติว่าตุลานี้มิติ้งที่ปัมเดิมพอสมาชิกมาก้ช่วยกันเสนอว่าเดือนหน้าจะไปที่ไหนแล้วช่วยกันออกความคิดเห็น จะได้มีเวลาเครียตัวเองแต่เนิ่นๆ ได้ข้อสรุปแล้วค่อยโพสลงในเวปใช้คำตัดสินของสมาชิกที่ไปมิตติ้งเป็นหลักทุกคนมีสิทธเท่าเทียมกันครับเพราะเราคือ PICKUP FREEDOM CLUB

20. mail_poo

3,298
    14
    0
    มีคลับไว้เพื่อปรึกษาพูดคุย.......สนุกสนาน เฮฮา.........และเป็นศูนย์รวม ของคนที่รักอะไรเหมือน ๆ กัน

ผมไม่พูดอะไรมากหรอกคับ..........เพราะผมก้อยังถือว่าใหม่สำหรับที่นี่............แต่ก้อมีความรู้สึกเหมือนกับว่าเราได้เจอได้สัมผัสกันมานาน
    และได้รับแต่สิ่งดี ๆ จากที่แห่งนี้ คับ......Pick Up Freedom Club

เขิลล เหมือนกันนะเนี่ย................พูดอารัยแบบเนี๊ยะ

21. ผมว่าผมหาได้ แต่ พี่มาได้ป่าว อิอิ สุราดธานี คับ

22. zaad

2,669
    7
    0
    อืม.............เดี๋ยวยิงไส้แตก

23. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    บางบอน บางใหญ่ วัด สิง ไม่เอา แล้ว คับ เปลี่ยนไปเลย ดีก่า

ผม อะ กลาง ๆ ไปที่ไหน ก็ได้ และ ใครอยาก ให้ ไป ที่ไหนก็ โพส กัน ไป เลย

24. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    สำหรับผมไปทุกที่ที่มีเหล้า และไกลแค่ไหนก็ไปถ้าที่ตรงนั้นทำหั้ยเราสบายจัย

คุณเคยไหมที่ที่คุณไปแล้วเบื่อกินเหล้าม้ายสนุกก็อาจจะทำหั้ยเราม้ายอยากไป

แต่ที่คลับแห่งนี้ม้ายช่ายเราเจอการทีไรก็สนุกทุกที เอาเป็นว่าที่ไหนก็ได้ผมไป อิอิ แต่ม้ายใช่..................................อุบไว้ก่อน

25. mail_poo

3,298
    14
    0
    ท่านหนุ่มมีเหล้าเป็นที่ตั้ง.........อิอิ

26. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ปั๊มเจ๊ทพุทธมณฑลสาย1.5ครับสว่างแน่กว้างด้วยมีที่นั่งครับ

27. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    อักษะ เป็นงัยครับ สาย4

เอาใจท่านปู หน่อย เข้าเมืองมาหลายครั้งแล้ว........................................

ว่าอย่างงัยกันบ้างพี่น้อง.................!!

28. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    จัดไปครับ

29. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    จัดไปค่ะ

30. zaad

2,669
    7
    0
    อักษะเดี๋ยวก้อเจอแบบเก่าอีกหรอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้