ใช้ B14 AUTO ไฟ ABS โชว์ตลอด ต้องตรวจสอบแก้ไขจุดไหนครับ เบรกยังใช้งานปกติครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Poramez Ple Sara, 12 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poramez Ple Sara

Poramez Ple Sara Guest

0
    0
    0
    ใช้ B14 AUTO ไฟ ABS โชว์ตลอด ต้องตรวจสอบแก้ไขจุดไหนครับ เบรกยังใช้งานปกติครับ

2. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    Sensor ครับ ขั้วอาจจะสกปรก หรือสายขาด ลองตรวจสอบดูครับ

3. Poramez Ple Sara

0
    0
    0
    ขั้วมันอยู่ตรงไหนครับ รบกวนถ่ายรูปให้ดูด้วยครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง

4. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    ^^! พอดีรถไม่มี abs รอผู้รู้นะครับ แต่น่าจะอยู่บริเวณคอม้านะครับ

5. สายabs ขาดครับ มีปลั๊กแถวคาลิบเปอร์เบรค

6. บัดกรีได้ ถ้าพอทำเป็น หรือไม่ก็ไปเทียบเชียงกงเปลี่ยนเส้นเลยครับ

7. Poramez Ple Sara

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

8. Poramez Ple Sara

0
    0
    0
    จะลองทำดู ได้ผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้