รบกวนนิดคับ คือที่ปัดน้ำฝนผมมันค้างคับ เวลาเปิดแบบหน่วง กับปัดเร็วแบบกลางๆ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Met Nissan, 13 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    รบกวนนิดคับ คือที่ปัดน้ำฝนผมมันค้างคับ เวลาเปิดแบบหน่วง กับปัดเร็วแบบกลางๆ มันชอบขึ้นมาค้าง สักพักใหญ่แล้ว ถึงจะลง แต่พอเปิดแบบปัดเร็วๆ ไม่เป็นไร อาการ แบบนี้เป็นที่มอเตอร์ปัดน้ำฝน เริ่มเสีย หรือถ่านอ่อนคับ จะเปลี่ยนหรือซ่อมดี คับ ขอบคุนคับ..

2. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    เช็คกล่องควบคุมก่อนเลยครับ อยู่ตรงคนนั่งข้างประตูครับ....

3. อย่าไปจ่าย700 จ่าย300พอมันจะไม่ค้าง

4. น่าจะมอเตอร์นะ เคยเป็น เปลี่ยนแล้วหาย แต่ดูปลั๊กสายไฟให้ดีๆ ของa32มันเหมือนกันเด๊ะ แต่วายริ่งไม่เหมือนกัน ถ้าหาb14ไม่ได้จริงๆก็แปลงสายa32เอา

5. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ถอดกล่องควบคุมออกมาเป่าแล้ว ฉีดน้ำแล้วอาการดีขึ้น คือเวลาหน่วง กับปัดแบบกลาง ไม่ติดแล้ว แต่พอกระจก ไม่มีน้ำ ก็มีค้างยุ่ แต่ก็สักพักค่อยลง แบบนี้เกี่ยวกับ มอเตอรด้วยหรือป่าวคับ.. พอดีเปลี่ยนใบปัดน้ำฝนมาใหม่ด้วย

ของผมเคยเป็น ชักปลั้กมอเตอร์ออก..หายเลย เหมือนไฟช้อตลงกราว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้