อยากจะฝากถึงทุกท่าน

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย nai_tot, 12 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ผมก็อยากรู้ว่าพวกท่านเป็นสมาชิกกันเพื่ออะไร

ผมคนนึง ผันชีวิตมาใช้รถตู้เพราะเห็นถึงประโยชน์ใช้สอย
    จนวันนึงรู้สึกว่ามันมีคุณค่าจริงๆ จึงหลงไหลมัน อยากทำมันให้สวยๆ
    ผมเห็นครั้งแรกจากหนังสือของญี่ปุ่นชื่อ Out Door Get เลยชอบมาตั้ง
    แต่นั้น แล้ววันนึงผมไปเจอมันเข้าเลยตัดสินใจซื้อมา จะบอกให้
    ผมแต่งรถคันแรก โตต้า RT-100 โหลดชายน้ำแค่ซองบุหรี่ เมื่อ ปี 2526
    หมดกับ Big M วาง SR-20 ไปเกือบ 2 แสน

สุดท้ายผมมาเห็นใน Vanthai ว่า rcweb มี Club ของชางรถตู้
    ผมดีใจมาก แรกๆ เล่น net ไม่ค่อยเป็นให้ภรรยาสมัครให้ด้วยใจ
    อยากเห็นกลุ่มรถตู้สวยๆ สุดท้ายก็อย่างที่เห็นๆ อึ้งครับอึ้ง

ผมพูดไม่ออกจริงๆ ครับ ขอบคุณทุกท่านจริงๆด้วยความเคารพครับ

2. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ผมรู้สึกไม่ต่างกับป๋าเลย....ผ๋มเคยมีแต่ขายปายแล้วแต่ใจก้อยังรักขับตู้อยู่...เศร้า

3. nai_tot

471
    5
    0
    ก็เลยอยากให้ช่วยๆ กันดันจับกลุ่มกันเข้าไว้ Club มันจะได้อยู่
    ไม่อยากเห็นมันหายไป
    แล้วสันเป็นยังไงบ้างหายดีวิ่งได้หรือยัง จำไว้ 2 ล้อจะสู้ 4 ล้อได้ยังไง

4. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    มันคงไม่หายหลอกคับ ถึงมันจะน้อยแต่มันก็มีคุณภาพคับ มีใจอย่างเดียวคับ

5. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0

6. nai_tot

471
    5
    0
    ^^^ เข้ามาดู

7. san leo

760
    2
    0

ใกล้แล้วค๊าบป๊า...ตัดไหมวันนี้แล้ว แต่ยังคงไม่ปกติคับยังเดินลำบากอยู่ค๊าบ ขอบคุณค๊าบที่เปงห่วง:D:D

8. nai_tot

471
    5
    0
    ให้คนข้างๆ ช่วยสิไม่นานก็เดินได้เหมือนเดิม
    ของผมตอนนั้นใส่ เฝือกอยู่ 4 เดือนยังเดินได้ปกติเลย

ปล.ผมเป็นห่วงทุกคนนะ เดี๋ยวคนอื่นจะน้อยใจ

9. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    ยังอยู่กันบหรือเปล่าครับพี่ๆผมยังอยู่นะครับ
    ถึงรถตู้ผมจะเก่า แต่ก็ แอร์เย็น เพลงเพาะ คนขับน่ารัก แถบ มีเวลาให้อีกต่างหาก อิอิ

10. anty

anty New Member Member

116
    2
    0
    อ่า........ ตี๋มาแว๊ววววววว

11. san leo

760
    2
    0

เหอๆ....ไอ้ที่มีเวลาอ่ะคนไหนหรอ เอาให้ครบเจ็ดวันเลยดิ น้องที่ ทามมาศาด อ่ะ ได้เสื้อปายยาง:D

12. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
  13. nai_tot

471
    5
    0
    น้าเอก ไม่พูดอะไรบ้างเลยหรือ

14. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    ก็มีแต่ใจให้ไป...ไม่คิดอะไร**ผมยังอยู่คับ ไม่คิดนอกใจ มีรถตู้3คันคับ ขายไปแล้ว1คันคับ

15. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    กำๆๆ อิอิ ป๋ากับตาโอม หัวก็ยังไม่ล้านทามมายขี้น้อยใจจางหว่า อิอิ

16. KM10

263
    1
    0

ไม่รู้จาพูดอารายดีอ่ะคับป๋า..ช่วงนี้ยังสันสนกระตัวเองอยู่เลย..ทำงานหลายอย่างด้วยอ่ะ

17. san leo

760
    2
    0
    ขยันจังเอก...เก็บเงินปายขอสาว หรอ...อิอิ

18. nai_tot

471
    5
    0
    หายดีหรือยัง นายสัน

ผมก็น้อยใจเล็กน้อย นายเมย์ คือผมพยายามเข้ามาทุกวัน
    แต่เข้ามาแล้วไม่ค่อยเห็นใครเลยเข้าใจว่าทุกคนมีงาน
    แต่บางทีหายไปเป็นอาทิตย์นะ จะไม่ให้คิดได้ไง

19. mayuct

941
    4
    0
    อิอิ ใจเยงๆคับป๋าไม่หายไปไหนหรอกครับ

20. KM10

263
    1
    0
    ป่าวหลอก..เก็บเงินซ่อมตู้นี้แหล่..น้า

21. nai_tot

471
    5
    0
    คันที่โดนมดเข้าไปอาศัยใช่ป่าว น้าเอก

22. KM10

263
    1
    0
    ใช่คับ..ยิ่งจอดยิ่งเน่า ใจอยากได้รุ่นในรู้ส่วนตัว (km36) แต่หารถสภาพดีๆอยากมาก

เดียวต้นปีหน้าต้องใช่งานบรรทุกแน่นอน..(งานในบ้าน)ส่านที่บ้านเขาอยากได้กระบะ..เซ็ง

23. mayuct

941
    4
    0
    กำแท้ เอกเอ้ย ผมว่าทามจายออกใหม่ดีฝ่า อิอิ

24. KM10

263
    1
    0
    เงินน้อย..อ่ะดิน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้