สอบถามพี่ๆในกลุ่มหน่อยคับ กระป๋องขาวๆนี่คือที่ใส่น้ำอะไรอะคับ? ขอบคุณล่วงหน้อคับ :)

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Junjao Nutthawit, 2 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Junjao Nutthawit

Junjao Nutthawit Guest

0
    0
    0
    สอบถามพี่ๆในกลุ่มหน่อยคับ กระป๋องขาวๆนี่คือที่ใส่น้ำอะไรอะคับ? ขอบคุณล่วงหน้อคับ :)

2. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ผมเปิดมาแทบไม่มีน้ำเลยคับ

3. Sosity Panya

Sosity Panya Guest

0
    0
    0
    กระปุกออลเตอลูปลดความร้อนรถใช้เเกส

4. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    แล้วถ้าผมไปร้านขาย จะบอกเขาว่าน้ำอะไรอะค้าบพี่ Sosity Panya

5. Sosity Panya

Sosity Panya Guest

0
    0
    0
    ใช้ตัวเดียวกับของมอใซก็ใด้ครับ..ติดเครื่องแล้วลองปรับจูนดูปล่อยมากควันจะใหลเอาพอประมาน

6. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    เอาออกละคับ เห็นมันไม่ได้เสียบกับอะไร ขอบคุณพี่ๆมากคับ

7. Kik Jathupat

Kik Jathupat Guest

0
    0
    0
    ร้านแก๊สรุ่นเก่าๆส่วนใหญ่จะใส่มาให้ เพราะเวลารถใช้แก๊สมันจะทำให้เครื่องแห้งกว่าน้ำมันเลยจะเอาออโต้ลูฟไปเลี้ยงให้มีการหล่อลื่น แต่ข้อเสียคือ ถ้าปล่อยมากจะทำให้ควันขาว และหัวเทียนบอดไว เพราะออโต้ลูฟจะไปเคลือบหัวเทียนทำให้จุดระเบิดไม่ได้

8. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ขอบคุณคับ โผมมมม

9. ไม่ต้องใช้ครับ. ความเชื่อเก่าๆไม่ได้ประโยชน์อะไรครับ. มีแต่ผลเสีย

10. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ขอบคุณค้าบบ Sarapan Panpan

11. เห็นคนใช้แกะฝาสูบออกมาตกกะใจ เขม่าที่เผาไหม้ไม่หมดเตมบ่าวาลวเรย ทำให้วาลวเข็กเรวขึ้นไปอีก ใช้แก้สเครื่องเาไหม้หมดจดดีอยุ่แล้วครับ ไม่ต้องต่อเอาออโตลุปเข้าไปช่วยหล่อลื่นครับ ความเชื่อสมัยหนึ่งๆครับ

12. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    คับโผมมม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้