อยากได้ไอ้ตัวนี้อ่ะ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย bad to the bones, 10 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    ไอ้ถุงกรองเบนซินที่ติดอยู่ที่ปลายปั๊มติ๊กอ่ะ

คือมีปัญหากะปั๊มติ๊กอ่ะ เวลาบิดกุญแจ ปั๊มทำงาน เสียงปั๊มยังกะวูดรถไฟ สตาร์ทก็ยาก เวลาวิ่งก้อืด ถ้าเปิดแอร์ก็ยิ่งอืด
    เรยจัดการถอดออกมาดุ จึงพบว่า ท่อมันมีรอยแตก ผมจึงขอสมมุด(เดา) ว่า เวลาปั๊มทำงาน มันก้จะดูดลมเข้าไปด้วยตามรอยแตก
    ตอนนี้เลยเอาสายรัดเคเบิ้ลมารัดไว้ ก้ดีขึ้นนะ สตาร์ทง่าย ไม่อืดมาก แต่อย่างว่า มันคงอยู่ไม่นาน เด๋วคงละลายไปหมด

ไอ้ตัวแบบนี้ มีขายมั๊ยอ่ะ มันชื่อว่าอะไรครับ พี่น้องครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ผมว่ามันไม่มีแยกขายนะ ซท้อปั๊มใหม่ง่ายกว่ามั๊ง สภาพสดๆ ไม่น่าเกิน 500 บาทไทยครับดูก

3. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    แพงวุ๊ย

น้าอ๊อดมีปั๊มเหลือๆติดถ้ายรถมั่งแม๊ะ

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    มีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้