2J ทะลุ1000 ม้าคันแรก

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย to spout, 10 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. to spout

to spout New Member Member

81
    0
    0
    เจอช่างบ่าวแล้วคับตอนนี้อยู่หาดใหญ่คับ กำลังทำรถอยู่ ช่าวบ่าวบอกว่าต้นปีหน้า ได้เห็น sr วิ่งเลขตัวเดียวแน่นอนคับ .....เจอกันในสนาม...

แก้ไขล่าสุด: 14 กันยายน 2007
  2. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ช่างไม่แน่ใจครับ รถก็ไม่แน่ใจ แต่น่าจะเป็นรถ RX7 ของคุณโอ ซิกแนล หรือป่าว ไม่แน่ใจ รอผู้รู้ครับ

3. to spout

81
    0
    0
    รอผู้รู้มาตอบเหมือนกันคับ อยากรู้มากๆว่าช่างในตำนานคนแรกเป็นใคร ทำได้ทะลุ ซะขนาดนั้น

4. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    ใช่เเล้วครับเปนของ คุณโอ signal เทอรโบ Rx6 *2ลูก ลิ้นไอดี +ท่อร่วมไอดีveilside 100mm
    +Fcon-V-pro จูนโดย ทาเคชิ
    ส่วนช่างที่โมดิฟายเครื่องตัวนี่....น่าจะเปน พี่เล็ก สุเหร่า....น่ะ...

5. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    อยากรุ้เหมือนกานคับ

6. to spout

81
    0
    0
    ใช่เเล้วครับเปนของ คุณโอ signal เทอรโบ Rx6 *2ลูก ลิ้นไอดี +ท่อร่วมไอดีveilside 100mm
    +Fcon-V-pro จูนโดย ทาเคชิ
    ส่วนช่างที่โมดิฟายเครื่องตัวนี่....น่าจะเปน พี่เล็ก สุเหร่า....น่ะ...

.........ผมทราบข้อมูลมาว่า ช่างที่เซ็ตตัวนี้ชื่อช่างบ่าว ไม่ทราบว่าใช่หรือเปล่าคับ แต่ที่รู้ๆตอนนี้ช่างบ่าวมาอยู่หาดใหญ่ จ.สงขลาแล้วคับ ..แต่รอพี่ๆผู้รู้มาตอบอีกครับ อยากรู้จักช่างในตำนานจริงๆๆคับ

7. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  8. to spout

81
    0
    0
    รอฟังเหมือนกันคับ อยากรู้จริงๆว่าใช่หรือเปล่า

9. รู้มา

รู้มา Guest

0
    0
    0
    เซเว่นของ โอ ซิกแนล ครับ ช่วงแรกเห็นว่าช่างเล็กเป็นคนทำ แต่ตอนที่ได้พันม้า ช่างบ่าว
    เป็นคนดูแลเครื่องครับ ส่วนเรื่องเทคนิคและการจูน เป็น มิโนยาม่า ทาเคชิ มือหนึ่งของ
    Signal ญี่ปุ่นในขณะนั้น (ตอนนี้ออกมาเปิดอู่ของตัวเอง อยู่ที่เกียวโต ชื่อ D2motorworks
    www.d2motorworks.com)

10. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    ก้อน่าจะใช่นะครับจากที่ทราบ จูนครั้งแรก 900 กว่าม้า จูนรอบที่สอง 1028 แรงม้า ไม่แน่ใจว่าปีไหน ถ้าตอนนี้ J ม้ามากที่สุด มี sparton พี่โอ เคลมๆไว้ 1500 กับ supra ram77 แรงม้า 1500 ม้าเหมือนกัน

11. errer

errer New Member Member

20
    1
    0
  12. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0

โอ้ว พระเจ้า จอร์จ มัน ยอดมาก 1500 ม้า เลยอ่ะ

13. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  14. teeZX

teeZX New Member Member

56
    2
    0
    :D:D:D:Dขอด้วยคนครับ:D:D:D

15. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ขอด้วย ๆ เเต่ไม่เอาเป็นตัวนะขอเป็นเม็ดละกัน :D

อะล่อเล็ง . .

16. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ขอแบ่งสัก 2-300 ร้อย เเจ่มเลย

17. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ขอซักร้อยเม็ดจะไม่ลืมพระคุณ :D

18. to spout

81
    0
    0
    แล้วที่ว่าช่างบ่าวมาอยู่หาดใหญ่นี่จริงหรือเปล่าคับ มีใครทราบบ้างอ่ะคับ

19. to spout

81
    0
    0
    รอผู้รู้มาตอบคับ

20. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    โอ้ว พันห้าร้อยม้า แค่ห้าร้อยยังไม่เคยได้สัมผัสเลย ฮือๆ

21. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    ง่ะ จะแรงกันไปถึงไหน แบ่งกันแรงม้างงงงงง

22. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    แรงม้า เยอะๆผมจำไม่ค่อยได้น่ะครับจำได้แค่ไอ้ที่มีอยู่เนี่ยใช้มันไม่ค่อยครบเลย ถึงรถผมแรงม้าจะไม่เยอะ รถไม่สวย ไม่โหด แต่....................มันยังวิ่งห่วยอีกต่างหาก (มันน่าภูมิใจมั๊ยเนี่ย)

23. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    1500 โอ้ววว สุดยอดครับ อยากลองนั่งเป็นบุญก้น 555++

24. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เครื่องใหม่วิ่งเป็นไงมั่งเฮีย บูสต์กระจายเลยดิ

25. to spout

81
    0
    0
    ไม่มีใครทราบจริงๆหรอคับว่าช่างบ่าวหายหน้าไปไหน

26. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    1500 ม้า 6000 ขา อู้ววว

27. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    แรงคับ ชอบคับ

28. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    เย้ย..............ม่ายช่ายยางง้าน.............:eek:

29. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    น่าจะเป็นของนายเอ๋ ก้าน ข้อ คิง หรือ เอ๋ ลูกก้านข้อ นะครับ

ช่างบ่าวครับ แต่ดันโดนหมายจับคดีขโมยรถครับ แต่ตอนนี้ออกมาแล้วอยู่ใต้นั้นแหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้