มีเครื่องขับหลังตัวไหนที่น่าเล่นกว่า 4A-GE หรือ SR20DET มั้ยครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป....., 14 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมอยากได้ 4A-GE ขับหลังสวยๆ แต่ตอนนี้คงหายากเต็มทน จึงมองหาเครื่องขับหลังตัวอื่นๆที่จะใส่กับ KE-70 ได้

อยากทราบว่านอกเหนือจากเครื่อง 2 ตัวนี้แล้วยังมีตัวไหนอีกมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

1. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    4Kครับ ประหยัดเข้ากะยุคสมัย

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    SR20DE ไม่มีเทอร์โบ
    4S-FE
    3S-FE

3. bampkung

bampkung Guest

0
    0
    0
    มันก็มีเยอะนะครับ
    5k - คาร์บูเรเตอร์ 1500CC. ความเห็น บล็อคเดิม ๆ น่าเล่น เหมาะสำหรับผู้ที่มีงบน้อย และไม่ต้องการเสียความคลาสิก
    4AGZE - หัวฉีด 1600CC. + superchage ความเห็น น่าเล่นมาก ๆ แต่ถ้าไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ กลไก หรือไม่มีอู่ที่เคยวาง ผมไม่แนะนำ เพราะอาจจะหมด พารา ไปหลายกระปุก
    4AG 20V ชนเกียร์ขับหลัง1600CC. ความเห็น อันนี้ก็น่าเล่น แต่นอกจากจะต้องมีความรู้ เรื่องเครื่องยนต์แล้ว กลไกต่าง ๆ แล้ว ยังต้องมีศรัทธา และกำลังทรัพย์ด้วย ไม่งั้น จะโกรธกับอู่ และ ตัวเอง ไปอีกนาน
    SR20DE ฝาขาวหลังหัก 2000CC. ความเห็น อันนี้ผมใช้อยู่ ประทับใจมาก ผมว่าถ้าไม่คิดจะเอาชนะ H22A หรือ พวก J BO คือกะว่า เอาแค่รีบไปทำงาน หรือรีบไปเรียน หรือว่ารีบไปรับกิ้ก อันนี้แนะนำครับ (ต้องเกียร์กระปุกด้วยนะครับ)
    3k-ve และ 3k-vet 1300 cc ประจำการอยู่ใน avanza ความเห็น ผมไม่รู้ว่ามันวางได้หรือป่าว แต่ขับหลังเหมือนกัน มันก็น่าจะวางได้นะครับ รอผู้รู้มาตอบดีกว่า

อย่างลืมอีกเรื่อง คือเรื่องช่วงล่างครับ เล่นรถแรงๆ ต้องพึ่งนึกไว้เสมอว่า "แรงม้าอันยิ่งใหญ่ มากับช่วงล่างอันใหญ่ยิ่ง" เพราะฉะนั่น จงใส่ใจกับช่วงล่างครับ เพราะมีม้ามากมาย แต่ถ้าขับไปรถกระโดดเป็นม้า หรือพอจะหยุดที ก็ต้องนึกถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ละก็ไม่ work แน่ ครับ สูตรผม 50-30-20 ครับ คือ เงินค่าเครื่อง 50เปอร์เซ็นต์ ค่าช่วงล่าง 30เปอร์เซ็นต์ และตกแต่งอีก 20 เปอร์เซ็นต์ ครับ

4. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    มีเครื่องอีกตัวที่หน้าสนใจ "3 เอส ไดเร็คคอล์ย" ผมเพิ่งจะวางมาก็ถือว่า OK ครับ ราคาเครื่องตอนนี้อยู่ที่ 25,000 บาท + - นิดหน่อยแล้วแต่ฝีปากในการต่อลอง เป็นเครื่องขับหลังวางในรถตู้ไลเอชที่ญี่ปุ่นแต่เกียร์ที่ติดมากับเครื่องจะเป็นเกียร์ออโตนะครับ

5. ed_zees

ed_zees Guest

0
    0
    0
    ผมรถ ke70วาง1jz โบเดี่ยว สีเหลืองแรงแบบม่ายข้ามสายพันธุ์ แรงและทนอะไหล่ก็หาง่าย สนจัยเข้ามาคุยกันคับ [email protected]

6. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    วิ่งซัก 100 ไม่เกิน 120 กินน้ำมันกี่ กม/ลิตร ครับ พอดีว่าผมอยากทราบจริง ๆนะครับ เห็นว่ามันใหญ่ดี คงจะไม่ต้องออกแรงมากมายอะไร

7. บอสระออย

บอสระออย New Member Member

22
    0
    0
    ผมหาเครื่องวางในke35
    การใช้งาน ใช้งานขับใน กทม วิ่งต่างจังหวัดบ้างระยะทางราวๆ700กิโลเมตร
    ความเร็วที่ใช้100-150 ปกติขับอยู่ที่120
    อยากได้แบบไม่กินน้ำมันอ่ะครับมีไหมครับ
    หน้าจะเล่นแบบไหนดีครับ

8. pongsatorn_ke

pongsatorn_ke New Member Member

15
    1
    0
    4a20 ฝาดำ ชนเกียร์ขับหลัง ประหยัด แต่ถ้าเอาประหยัดจริงๆ นี่เลย 2c turbo หรือ ld20 t มีทั้งเกียร์ธรรดา เกียร์ออโต้ เกียร์ชน เลือกเอาครับ แถมควันดำไม่เหมือนใครด้วย

9. บอสระออย

22
    0
    0
    โทษน่ะครับพี่
    ช่วยอีกหน่อยจิ
    ผมอยากรู้ราคาเครื่อง ราคาวาง
    +- แล้วอยู่ที่เท่าไรได้ครับ
    รถผมเดิมอยู่ครับ
    ต้องทำอะไรอีกไหม ช่วงล่าง ล้อ เกียร์
    มันจะเท่าไรอ่ะ
    กระซิกกระซิก อยากรู้อ่ะพี่
    ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยย

10. pongsatorn_ke

pongsatorn_ke New Member Member

15
    1
    0
    ค่าวางเครื่อง ต้องแล้วแต่อู่ บอกยาก เรื่องราคาเครื่อง ไม่อยากแนะนำให้ไปซื้อเองเลย เพราะ ส่วนมากจะไปเลือกเครื่องที่เขาล้างไว้สะอาด
    ๆๆ หรือเครื่องใหม่ๆ แต่ลืมดุจุดสำคัยพวก สายไฟ กล่องไฟ กรองนำมัน ปั้มเพาวเวอร์ ว่ามีสภาพสมบุรณ์ ครบ ขนาดไหน
    แล้วพอซื้อมาแล้ว อะไรเสีย ต้องวิ่งไปเปลี่ยน ไปเคลมเอง เพราะทางอู่มักจะไม่จัดการให้ กว่าจะวิ่งได้ ถ้าโชคดี ก็ไม่มีอะไรเสีย
    ถ้าโชคไม่ดีก็เจอแน่ๆ หลังออกมาใช้งานถ้ามีอะไรเสีย วิ่งไปให้อู่เขาทำ เขาจะคิดค่าแรงเพิ่ม เพราะไม่ได้ซื้อกะเขา ทีนี้งบจะค่อยๆๆ
    บานออกไปเรื่อยๆ คุณจะหาตังค์เพลินเลย กว่าจะได้ใช้รถ ................ มีคนเป็นแบบนี้มาเยอะแล้วที่คิดว่าถูก คือถ้าคุณไม่มีความรุ้เกี๋ยวกับ
    ระบบไฟรถยนต์ ระบบไฟและระบบเครื่องยนต์ ก้อย่าเสี่ยงเลยดีกว่าครับ ส่วนราคาเครื่องที่ว่ามาก็อยู่ในเกณท์ 2-3 หมื่นไม่น่าเกินนี้
    ค่าแรง ค่าวางเดินสายไฟ ก็มีหลายราคาแล้วแต่คุย มีตั้งแต่ต่อให้เครื่องติด วิ่งได้ จนถึงวายริ่งให้สมบุรณ์ทุกระบบ
    ถ้าจะให้แนะนำก็หาอู่ไกล็บ้านที่พอมีชื่อเสียง คุยราคาให้จบ เรื่องประกันหลังนำรถออกมาใช้งาน พวกนี้คุยไปเลยถ้าเขาจัดการทุกอย่าง
    เขาจะมีให้อยุ่แล้วครับ

11. บอสระออย

22
    0
    0
    ดีมากครับ
    ความรู้
    ขอบคุณน่ะ

12. บอสระออย

22
    0
    0
    ทำไมไม่ค่อยเห็นคนพูดถึง
    ca18de
    ca18det
    มันเป็นไงอ่ะ
    ไม่ค่อยเป็นที่นิยมหรือไง
    บอกหน่อย

13. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    มันก้อดีที่ราคาถูกนะครับ

แต่เห็นหลายๆคนเค้าบอกว่ามันกินนำมันเท่ากันกะ SR20 แต่วิ่งไม่เท่า
    ฟังมาจากเพื่อนที่เค้าใช้200SX กันน่ะครับ และอะไหล่ก้อน้อยพอสมควร

แต่โดยส่วนตัวผมว่ามันก้อดีนะครับถ้าไม่คิดโมดิฟายมากมายอะไร
    แถมงบประมาณในการวางก้อไม่แพงด้วย

ถ้าได้เครืองยกลงสภาพดีๆยิ่งใหญ่
    ลองฟังท่านอื่นดูครับอาจมีอะไรแนะมากกว่านี้ครับ

14. pandanoi

pandanoi New Member Member

7
    0
    0
    ถ้ไม่อยากเล่นเหมือนใครก็ต้องนี้เลยครับ...3T twin ปลั๊ก ครับผมว่าเจ๋งสุดๆ แรงดีแบบไม่เหมือนใครด้วยครับ

15. csvb

csvb New Member Member

30
    0
    0
    4a ซุป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้