มาเล่าสู่กันฟัง ผมไปเปลี่ยนผ้าเบรคหน้าอู่แถวบ้านเพราะใกล้หน่อย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Mainees S Mainees, 26 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    มาเล่าสู่กันฟัง ผมไปเปลี่ยนผ้าเบรคหน้าอู่แถวบ้านเพราะใกล้หน่อย เปลี่ยนเสร็จเจอว่าเบรคหาย รื้อปั้มบน บอกเป็นรอย ต้องเปลี่ยน ผมเอาเสื้อปั้มกลับจะไปซื้อเซียงกง แต่ติดงานเลยให้อู่จัดการเอาของเซียงกง พอมารับรถเย็นจ่ายตัง ลองเบรค อ้าวเฮ้ย จมหาย จมหาย สุดติ่งเลย ไอ้ช่างมันก็บอก"แต่อยู่นะพี่" แต่ให้ไปแก้อีกวันไปรับรถเย็น ก็เหมือนเดิม เอ้าเอาวะเผื่อไม่มีปัญหาแล้วก็จ่ายตังไปแล้ว วันรุ่งขึ้นไปข้างนอกไปถึง 2 กิโลเบรคติดแล้ว โทรไปอู่วันลอยกระทง ตอน 9.00 น.อู่บอกช่าง 5 คนไม่มีใครมา (ใครเชื่อมั่งวะ) ผลสุดท้ายต้องไปอู่ช่วงล่างประจำที่ไกลหน่อย ปรากฎต้องเปลี่ยนยกชุดหม้อลม + ปั้มเลย เพราะระยะกระเดื่องไม่เท่ากัน ทำให้เหมือนเหยียบเบรคตลอด และเบรคหายด้วย ไม่เปลี่ยนไม่จบเพราะไม่มีปั้มเก่ามาเทียบ (แกบอกไม่เหมือนพี่ต้า อันนั้นง่ายกว่า มีของเยอกว่าด้วย) แบบนี้เฮียแกพึ่งเจอใน BigM เมื่อเร็วๆนี้นี่เอง

1. เวงกำ เบรคสำคัญ ต้องทำให้ดี อันตรายที่สุด

2. ข้อสำคัญ ผมว่าอู่ประจำผมอาจจัดการรอยที่ปั้มได้โดยไม่ต้องซื้อใหม่ด้วยซ้ำ

3. Tree Teerapol

Tree Teerapol Guest

0
    0
    0
    เรื่องแบบนี้ ผมเคยเจอกับพี่ตุ้ย นะจ๊ะ มาเเล้ว ลองให้พี่เค้ามาเล่าให้ฟังแนะนำการเปลี่ยนหม้อลมเบรค กันดีกว่าครับ

4. ผมเคยเป็น หมอลมเบรค รั่ว เหรียบเบรค แล้วมีเสียง ครับ เปลี่ยน มือ 2 เชียงกง หาย ราคา 2,200 บาท ร่วมค่าใส่

5. ที่บ้านผมขายยกหม้อปั๊ม 1400บาทเอง ค่าใส่500

6. หม้อกะปั๊มถ้าไม่ได้มาด้วยกันระยะกระเดื่องมันไม่ค่อยได้ มักยันหรือไม่ก้อหาย

7. แนะนำน้ำมันเบรคเซลล์ครับ ผมชอบหอย

8. ผมโดน หม้อ&ปั้ม 2,500 ค่าแรง 500

9. คุณตุ้ย นะจ้ะ จะติดต่อได้ยังไงครับ ยังมีเรื่องหัวเพลาดัง

10. ผมอู่บ้านๆคับทำรถเสา อาทิต ไม่เอาไรมาก

11. เบอร 0859130008

12. ไงก้อแอดเฟส อินบอกมาได้คับเรื่องซ่อมรถ

13. เพลาพี่ตุ้ยผมเปลี่ยนมาสองปีละนิ่งๆเลยยางยุ่นๆ มีข้าวและน้ำบริการพร้อม

14. Tree Teerapol

0
    0
    0
    ข้าวไข่เจียว บริการตนเองด้วยนะครับ 5555

15. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ถ้าง่วง เปิดพัดลมนอนรอได้....อิอิ

16. Tree Teerapol

0
    0
    0
    นอนรอ เป็นอย่างไงครับพี่เเอร์ ผมรู้จักเเต่นอนหลับ อาะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้