เล่นเอาเหนื่อยเปลี่ยนเองครับ(แต่เป็นลูกมือพี่ชาย)ค่าเสียหายร่วม8000บาท...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Thawatchai Na, 27 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thawatchai Na

Thawatchai Na Guest

0
    0
    0
    เล่นเอาเหนื่อยเปลี่ยนเองครับ(แต่เป็นลูกมือพี่ชาย)ค่าเสียหายร่วม8000บาท สายน้ำมันเพาเวอร์ 1200 บาท(รั่วตรงข้อต่อย้ำยาง) ผ้าดิสเบรคหน้า 650 บาท แหวนเบรคหลัง 4วง 120 บาท ซีลเบรคล้อหน้า 4วง 280 บาทควรเปลี่ยนนะครับรถเก่าส่วนมากจะรั่ว ลูกหมากล่าง 2ตัว 700 บาท น้ำมันเพาเวอร์ 5ลิตร 550 บาท ซีลเบรคล้อหลัง 2ชุด 200 บาทควรเปลี่ยนนะครับรถเก่าส่วนมากจะรั่ว สลักดิสเบรค 1อัน 90บาท ยางกันฝุ่นเพลาใน 2อัน 300 บาท หัวเพลา 2อัน 1400 บาท(ในกล่องมีครบหมดนะครับปริ๊นล๊อคยางหุ้ม) ยางกันฝุ่นเพลานอก 2อัน 300 บาท ยางกันฝุ่นแร็ค 2อัน 280 บาท คันชักสั้น 2อัน 700 บาท ยางดิสเบรคหน้า 1อัน 300บาท ลูกปืนเปลี่ยนด้วยเม็ดมันสึกบิลไม่รู้อยู่ไหนแล้ว ตั้งศูนย์ 400 บาท ทำช่วงล่างใหม่หมด รูปเยอะไปหน่อยนะครับเผื่อเพื่อนท่านใดยังไม่เคยเห็น

2. ดีไม่มีไม้ตีกลองด้วย ราคา ประมาณ เกือบ 15,000 บาท

3. เลอะเทอะมาก จารบีเพลา

4. เป็นหนักมาก ยางหุ้มเพลา ซึ่มๆ ผมก็เริ่มเปลี่ยนแล้วครับ เดียวเป็นหนัก

5. Thawatchai Na

0
    0
    0
    จารบีใส่เพลาแพงเหมือนกันนะครับกระป๋องเล็ก280บาทสีเทา

6. แพงมากคร้บ

7. Thawatchai Na

0
    0
    0
    ถ้าเข้าอู่ราคาจะแพงมากไหมครับบางทีก็เหนื่อยที่จะทำเองครับ

8. ซื้อหัวเพลาใหม่มามันก้อมียางมาให้นิคับ ยังต้องซื้อยางอีกทำไมงงรายการนี้

9. Thawatchai Na

0
    0
    0
    ตอนแรกไม่รู้ครับไม่ได้แกะกล่องดูด้วยบอกไว้เผื่อมีคนไปทำแล้วเค้าคิดค่ายางหุ้มจะได้รู้ไว้ครับ

10. Thawatchai Na

0
    0
    0
    ของทุกชิ้นไปซื้อเองที่ร้านอะไหล่ครับบางอย่างเราไม่รู้ก็เอาของเก่าไปเทียบครีบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้