ขอความคิดเห็นรุ่นนี้หน่อย...จะติดเเก๊ซ..เครื่อง.2.3

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ดอย สะแกกรัง, 9 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความคิดเห็นรุ่นนี้หน่อย...จะติดเเก๊ซ..เครื่อง.2.3

1. ถ้าเป็นมิ๊กเซอร์ หาอู่เทพๆหน่อย ผมเคยใช้แก๊สรุ่นนี้ วิ่ง 220

2. ถ้าเป็นหัวฉีด ก็หาที่จูนแม่นๆ น่าจะโอเค

3. แล้วก็อย่า งก พอดีแล้ว ก็อย่าใช้แก๊สอย่างเดียว ให้ใช้สองระบบ น้ำมันบ้าง แก๊สบ้าง

4. แล้วปัญหาเรื่องเกียร์กับช่วงล่างล่ะ...จุกจิกมั้ย ราคามือสองควรอยู่ที่เท่ารัย

5. ทุกเครื่องยนต์ มีข้อดี ข้อด้อย ถ้ารู้จักใช้และถนอม มันก็จะอยู่กับเรานาน

6. รถรุ่นนี้ เป็นรุ่นนำร่องที่ ลดต้นทุนการผลิต 25% เกียร์เลยมีอายุสั้น โดยความรู้ผิดๆที่ช่างบอกว่า 2-3 ปี ค่อยถ่ายน้ำมันเกียร์ ความจริงคือทุก6 เดือน เมื่ออายุรถเกิน 3 ปี

7. โอย...จะไหวมั้ยเนี่ย...

8. เรื่องช่วงล่าง ค่อนข้างดี ตามสไตน์ฮอนด้า แต่ช่วงล่างฮอนด้าค่อนข้างมีบูช กับ ลูกหมาก ค่อนข้างเย้อ(แลกกับความนุ่มนวล)ก็เลยต้องดูแลกันมากหน่อย การซ่อมก็อาจจะมากกว่ารุ่นอื่นหน่อย

9. ที่ไหว คืออะไร และที่ ไม่ไหว คืออะไรครับ ปัญหาคนเราต่างกัน

10. น้ำมันเกียร์..ครับนึกว่าคิดเป็นกิโลซะอีก

11. ถ้ากลัวมาก ผมว่า กัดฟัน ข้ามมาเล่น โฉมตัวปี 08 เลยครับ มีเครื่อง 2.0/2.4/3.0 ให้เล่นตามกำลัง

12. ขอศึกษาดูก่อน....ขอบคุณครับ

13. แล้วรุ่น 88 นี่สักกี่โลเปลี่ยนครับพี่?

14. 88-89 เป็นรถที่มีอายุ..เฮ้ออ คุณก็รู้ว่ากี่ปี คนแก่ต้องการอาหารเสริมฉันใด รถเก่าก็ต้องการๆดูแล ฉันนั้น.....สัก 2 หมื่นโลน่าจะโอ..นะ

15. น้องชายผมใช้มา10ปีแล้วครับ ติดแก๊สวิ่งไปน่าจะ2แสนแล้ว เพิ่งยกเกียร์ไป2หมื่น5พันบาทครับ ไม่มีปัญหาอะไรมากมาย มันก็เป็นปกติของรถยนต์ทั่วๆไป แต่ถ้าจะให้สะดวก หาข้อมูลเรื่องการจูนแก๊สครับ แล้วใช้โน้ทบุคจูนเอง จะได้ไม่ต้องไปหาช่างบ่อยๆ

16. "ปรกติของรถยนต์ทั่วๆไป" ไม่ได้ทำมาเพื่อใช้แก๊ส เป็นเชื้อเพลิง

17. Pattnasak SK

Pattnasak SK Guest

0
    0
    0
    ผมใช้อยู่ไม่ติดแก๊สคับวิ่งประมาน10กม.ต่อลิตรคับใช้แถวนนทคับรถไม่ค่อยติดเท่าไหล่คับผมซื้อมา150000บาทคับ

18. Pattnasak SK...ปีใหนเหรอ..สวยจัง

19. Pattnasak SK

0
    0
    0
  20. Pattnasak SK

0
    0
    0
    โฉมงูเห่าคับ

21. ตั้งแต่ได้มา....มีปัญหาจุกจิกรึป่าว

22. Anand Singh

Anand Singh Guest

0
    0
    0
    ระวังเรื่องเกียร์กับแร็คพาวเวอรฺนะครับ ค่อนข้างเปราะ แต่ทุกอย่างซ่อมได้ หาง่ายอะไหล่ไม่แพงมาก อะไหล่ตัวถังค่อนข้างหายาก อย่างอื่นโอเครหมดครับ

23. Pattnasak SK

0
    0
    0
    ไม่จุกจิกคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้