ep 71 ใส่ disc หลัง ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย starletboy, 8 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. starletboy

starletboy New Member Member

13
    0
    0
    อยากปรับปรุงระบบเบรกให้ดีๆแจ่มๆอ่ะครับ ใส่discsหลังได้ไหม มีตรงรุ่นหรือเอารุ่นอื่นมาแปลงใส่ครับ ไม่ทราบเพื่อนๆพี่ๆ ทำกันอย่างไรบ้างครับ ช่วยแนะนำวิธีพร้อมงบประมาณด้วยน๊ะครับ แล้วก็ช่วงล่างใช้ของอะไรกันบ้างครับ แล้วดีไหม ท่านใดว่างช่วยตอบหน่อยน๊ะครับ จะได้เป็นแนวทางในการแต่งขอบคุณมากๆครับ

2. tommyhome

tommyhome New Member Member

55
    0
    0
    ตรงรุ่นคับ ถอดน๊อต4ตัวใส่ได้เลย

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    มีขายนะครับ
    และพร้อมใส่ไห้ด้วยหรือว่าไปใส่เองก็ได้นะครับ
    ตู่ 086-0337951

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ใช้ Disk หลังของ Starlet นี่แหละ ครับ
    อย่าแปลง เลย

ช่วงล่างผมใช้ของ TRD อยู่ครับ เด้งดีจัง
    อิอิ

:)

5. starletboy

13
    0
    0
    รอฟังอยู่น๊ะครับ ทุกท่าน

คุณ tommy ครับ ใส่แล้วดีขึ้นมากไหมครับ ช่วยบอกความรู้สึกซักนิดน๊ะครับ แล้วมันใส่ง่ายขนาดนั้นเลยหรือครับ

6. tommyhome

tommyhome New Member Member

55
    0
    0
    ง่ายคับ ถ้าตรงรุ่น ก็
    1.ยกท้าย เอาล้อออก หักสายน้ำมันเบรค เอาสายน้ำมันเบรคออก เอาสายเบรคมือออก
    2.เอาดุมออก เอาแหวนลูกปืนในดุมเก่าออก แล้วเอาไปใส่อันใหม่
    3.เอาดีสเบรคเข้า ประกอบข้าอย่างเดิม
    4.ไล่น้ำมันเบรค ปรับเบรคมือ
    5.ลอง จบ...
    ในความรู้สึกผมนะ ไม่ได้ดีขึ้นมากจนรู้สึกถึงความแตกต่างได้ แต่รู้สึกมั่นใจขึ้นคับ
    และสวยคับ

7. starletboy

13
    0
    0
    ขอบคุณครับ คุณ tommy

เข้าใจแล้วครับ เด๋วจะลองใช้ดรัมเบรกดูก่อนครับ

8. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    สวย ขึ้น อย่างเดียวคับ ... แต่ผมว่าคุ้มนะ .. อ ิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้