เพื่อนครับ มีใครมีอาการน้ำทิ้งแอร์นองใต้ คอนโซนผู้โดยสารด้านหน้ามั่งไม่ครับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Kamon Saowakun, 29 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kamon Saowakun

Kamon Saowakun Guest

0
    0
    0
    เพื่อนครับ มีใครมีอาการน้ำทิ้งแอร์นองใต้ คอนโซนผู้โดยสารด้านหน้ามั่งไม่ครับ แก้ไขยังครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ดูรูระบายน้ำแอร์ อยู่ใต้ถังพักน้ำในห้องเครื่อง ว่ายังมีท่อต่ออยู่หรือเปล่า ถ้าไม่มีอาจทำให้น้ำไหลย้อนกลับไปในรถได้...

3. Nattapat Bird

Nattapat Bird Guest

0
    0
    0
    อาการแบบผมเรยเต็มใต้พรมเรยครับผมคงต้องส่งร้านซ่อมแอร์ซะแล้ว555

4. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    มีครับช่างเป้ ผมเป็นคนใส่กับมือตอนแรกมันหลุดผมเลยจัดการใส่เอง แต่มันก็ยังนองอยู่ครับ และน้ำก็มีหยุดอยู่ด้วยครับ

5. ช่ายคับ คิดแบบผมเลย ส่วนของผมลองเอาสายลมมาอัดลมสวนจากท่อน้ำทิ้งให้มันกระจายยยยยย ลองดูครับ จากบนลงล่าง หรือ สะดวกจากล่างขึ้นบน ก้อลองดู ถ้าลมมันออกผ่านไปถึงปลายทางได้ น้ำก้อน้าจะผ่านไปถึงได้เนอะ

6. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    แล้วถ้าให้ร้ายล่างตู้แอร์แบบไม่ต้องถอดตู้คงได้ใช้ไหมครับ ซื้อมือ 2 มาเลยอยากล้างตู้แอร์อยู่แล้วครับ

7. ถ้ามีน้ำขังแนะนำถอดดีกว่าครับ จะได้เช็คว่าน้ำตันตรงไหนด้วย

8. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    แล้วท่อที่ว่าเนียครับมันอยู่ตรงไหนครับช่วยแนะนำด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้