อาการปั้มน้ำมันเพาเวอร์เสียนี่ประมาณไหนครับ มันจะเสียได้มั้ยครับ ??? ^^

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Theera Nong, 26 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    อาการปั้มน้ำมันเพาเวอร์เสียนี่ประมาณไหนครับ มันจะเสียได้มั้ยครับ ??? ^^

2. Pitesh Eakune

Pitesh Eakune Guest

0
    0
    0
    อันดับแรกพวงมาลัยหนักและตื้อมากเวลาหมุนไม่ค่อยจะไป และอาจจะมีน้ำมันเพาเวอร์รั่วให้เห็นด้วย

3. Theera Nong

0
    0
    0
    เริ่มหนักแล้วครับ ข้อต่อไปที่ผมสงสัย คือ สายพาน ครับมันเก่าแล้วจะมีผลมากมั้ยครับ เพราะเวลาเลี้ยวสุดสายพานดังครับ และอีกอย่างผมพึ่งเปลี่ยนแรคฯไป ก่อนเปลี่ยนปกติครับ สงสัยมาก เรื่องน้ำมันอีกอย่างเกี่ยวมากมั้ยครับ กับเพาเวอร์ ขอบคุณสำหรับคำตอบด่านแรกนะครับ คุณ Pitesh Eakune ^^

4. Theera Nong

0
    0
    0
    หายแล้วครับ เป็นที่น้ำมันครับ ช่างซื้อ Stage Dexron III มาใส่ให้ เลยลองเปลี่ยนมาเป็น Vavoline Dexron III เป็นปกติครับ แต่ยังงง ๆ มันก็ III เหมือนกันแต่ทำไมความหนืด ต่างกันจังหว่า ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้