เท่ากันหรือเปล่า

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 27 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามเพื่อนๆ ที่มีความรู้ครับ เกี่ยวกับกำลังขับของแอมป์
    1. แอมป์ 2 Ch ที่มีกำลังขับ 75 W RMS *2 แล้วมาบริดขับซัพ กะ
    2. Ch ที่ 5 ของแอมป์ที่ไว้สำหรับขับซัพโดยเฉพาะที่มีกำลังขับ 150 W RMS

ออกมาได้กำลังเท่ากันหรือเปล่าครับ ข้อดีและข้อเสียของแต่ละวิธี

1. i9n0r

i9n0r New Member Member

65
    1
    0
    โดยส่วนใหญ่แล้วน่าจะไม่เท่ากันครับ เพราะ Amp ตัวที่ Bridge น่าจะได้ Watt ที่สูงกว่า ส่วนข้อดีข้อเสียผมไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ถ้าเป็นผมผมเล่น Amp 2 ตัวครับ แยกขับ Sub ไปตัวนึง จะ Up System ทีหลังก็ทำได้ง่ายกว่าครับ ไม่ต้องไปเสียดาย Ch 5 :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้