ขอถามหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย BABY GOLF, 8 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BABY GOLF

BABY GOLF New Member Member

197
    0
    0
    คือผมจะไปซื้อเครื่องโบแต่คนขายเค้าบอกว่า เครื่องโบมักจะปัญหาเรื่องโบเสีย
    เร็วแล้วไม่มีที่ซ่อมจิงหรือป่าวคับ

2. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    ผมว่าไม่นะครับ ถ้าเปงเครื่องโบของมันอยู่แล้ว ไม่ได้เอาไปติดเพิ่มมัน

ขึ้นอยู่กับการขับ และ การดูแล ด้วย

3. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ถ้าเป็นเครื่องติดโบมาจากโรงงานมันออกแบบมาให้บูสไม่เยอะอยู่แล้วครับ
    ยกเว้นเราเอามาแล้วโมเพิ่ม อันนี้อยู่ที่ว่าเครื่องจะทนได้ขนาดไหน
    แต่ถ้าขับโบเดิมๆ ติดจากโรงงาน ไม่ว่าเครื่องของรถยี่ห้ออะไร
    วิศวะกรของยี้ห้อรถนั้นๆก็คำนวนมาแล้วแหละครับว่ามันทนได้

4. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ใช้ EF Bo อยู่เหมือนกันครับ
    มีโอกาศครับ เพราะเครื่องที่จะวางก็เป็นเครื่องเก่า
    ไม่รู้ว่ากองไว้นานแค่ไหนแล้ว มีโอกาศที่ซิลของแกนโบ
    จะตายครับ ทำให้ควันไหลบ้าง

แต่อย่างอื่นก็ไม่เคยเป็นไรครับ ของผมบูสถึงที่ 12 ปอนด์
    แวคคั่ม 20 (ถ้าเครื่องสมบูรณ์) ลากยาว 5 รอบสนามพีระ
    มาทั้งหมด 2 สนามแล้วครับ โดยส่วนตัวผมว่ามันอึดนะ

อีกเรื่องคือถ้าหากโบพัง ราคาซ่อมน่าจะประมาณ
    3,000-4,000.- แต่ยกลูกใหม่(ของเก่าญี่ปุ่น)
    ลูกละประมาณ 1,500-2,000.- ครับผม

5. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    อยู่ที่บูสแหละครับ ถ้าได้โบสภาพดีแล้วบูสไม่เยอะมันก็ไม่เสียนะครับ แต่ถ้าบูสโหดๆก็น่าจะไปเร็ว เพราะโบมิร่ามันลูกเล็กทำลมได้น้อย ไม่เหมาะที่จะเอามาบูสหนักๆ หรือถึงโบเสียก็อย่าห่วงเลยครับ โบมิร่าลูกนึงอยู่แค่พันก่าๆเอง
    ปล.เครื่องเก่าผมบูสอยู่ 0.8 ใช้มาปีเกือบสองปีได้มั๊ง ซัดกระจาย ตอนนี้โบก็ยังแน่นอยู่เลยคับ

6. MiRa_JuM

MiRa_JuM New Member Member

88
    1
    0
    โอกาสจะพังยากครับ เพราะโบมันเล็ก
    แต่โบผม บินไปแล้วเพราะ ฝักบัวมันตันครับ อิอิ
    อย่างที่บอกครับ ซ่อม 3-4 พัน ยกลูกใหม่ แต่โบเก่า ญี่ปุ่น 1000-2000 บาทครับ
    ดูรหัสโบ ดีๆนะครับ อิอิ เพราะมันหลากหลาย T-T

7. BABY GOLF

197
    0
    0
    ต้องขอบคุณทุกๆคนนะคับที่ชี้เเจงหั้ยรู้ ขอบคุณคับ

8. rollinbabyoil

rollinbabyoil Member Member

48
    1
    8
    ทนครับ confirm :D:D

9. BABY GOLF

197
    0
    0
    พูดเป็นเสียงเดียวกันอย่างนี้ค่อยมั่นใจหน่อย ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้