สอบถามพี่ๆครับวัดรอบซ้ายขนะเปิดแอร์ ขวาปิดแอร์...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Teeraphon Silachai, 14 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามพี่ๆครับวัดรอบซ้ายขนะเปิดแอร์ ขวาปิดแอร์ มันสูงเกินไปมั้ยครับถ้าลงต่ำกว่านี้สะดุดดับแล้วปกติควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ รถติดแกสlpg มิ๊กเซอร์ครับเครื่องเดิม

1. ทั้งเปิดและปิดแอร์ ไม่ควรเกิน 1000

2. Kik Jathupat

Kik Jathupat Guest

0
    0
    0
    จูนแกสให้นิ่งก่อนคับแล้วค่อยตั้งรอบปิดแอร์หลังจากนั้นค่อยตั้งรอบเปิดแอร์

3. ขอบคุณครับพี่พดรู้สาเหตุแระ

4. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    หาช่างเก่งๆ ถอดจานจ่ายออกมาตั้งเขี้ยว เซ็ตเซ็นเตอร์การหมุนของมันด้วยครับ แล้วตั้งไฟให้เนียน

5. ขอบคุณครับ สอบถามอีกเรื่องครับจะต่อไฟส่องเท้ากับไฟเก๋งไม่ทราบสายไฟเก๋งเส้นสีอะไรครับผ่านตรงประตูคนนัางข้างคนขับรึเปล่าครับ

6. ตอนนี้ปรับได้ระดับนี้ครับ เปิดแอร์+ไฟหน้า

7. รูปนี้ปิดแอร์ครับ

8. Kik Jathupat

0
    0
    0
    ถ้าเกียร์ออโต้ผมแนะนำว่ารอบตอนปิดแอร์น่าจะอยู่ที่1พัน ส่วนตอนเปิดแอร์น่าจะอยู่ที่1,100มากกว่า เพราะถ้าต่ำกว่าพันเวลาเจอรถติดแอร์จะไม่เย็น

9. ของผมเกียร์กระปุกครับ

10. สายไฟเก๋งอันไหนครับพี่ๆ

11. Kaka Kaakaa

Kaka Kaakaa Guest

0
    0
    0
    อยากได้แรคพวงมาลัยaccord 88 ด่วนครับ ตอนนี้จอดรออะไหล่อยู่ที่บ้าน ยังหาอะไหล่ไม่ได้เลย ครับ

12. เจอแล้วครับ สายสีขาวฟ้าฝั่งคนขับ ท่านใดจะต่อไฟส่องเท้าจัดเลยครับ ลองตัดไปหลายสายกว่าจะเจอฮ่าๆ

13. เรียบร้อยครับหน้าหลัง

14. ปิดไฟไม่ดับไล่อีกครั้ง

15. ขัว้ลบ สายดำคาดขาว ปิดประตูดับพร้อมไฟเก๋ง เรียบร้อยครับ

16. ยามเย็น สวยดีครับ

17. มี load เช่น แอร์+ไฟหน้า+ตำแหน่งเกียร์D ต้องไม่ต่ำกว่า 1000 รอบครับ ไม่อย่างนั้นสั่นหงักๆๆๆ ของผมมี load = 1000 รอบ ตัด load ออกทั้งหมด 1200 รอบ

18. ขอบคุณครับ เดี๋ยวว่าจะเพิ่มให้ประมาณนั้นอะครับ เปิดทุกอย่างจะให้มันอยู่ที่1000เหมือนกันครับ

19. ขับสักพัก มันสะดุดแล้วดับนี่มันเป็นกับคอยล์ใช่มั้ยครับตั้งรอบต่ำไม่ได้เลยครับต้องตั้ง1200ขึ้นตอนเปิดแอร์

20. ดับแล้ว start ติดไหม? ถ้าติดแล้ววิ่งต่อได้ก็ไม่ใช่คอล์ย

21. สตาสติดครับ ถ้างั้นเกี่ยวกับจานจ่ายรึเปล่าครับ

22. อยู่ที่การจูนแก๊สครับ

23. มันเป็นตอนเครื่องร้อนครับ ตอนแรกๆปกติ พอเครื่องร้อน สักพักอาการมาเลยครับสะดุดแล้วก็ดับ

24. Kik Jathupat

0
    0
    0
    ตอนที่จูนแกสจูนตอนเครื่อลเย็นหรือว่าเครื่องร้อน เพราะจูนแกสต่างเวลาจะทำให้เครื่องเดินไม่เรียบ เช่นจูนตอนเครื่องร้อน เวลาเครื่องเย็นก็จะสั่น เพราะแกสยังไม่ร้อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้