เงียบครับ ไม่ได้ใช้รถ 2 เดือน จอดรถคลุมผ้ากันแดด กันฝนให้ แต่สิ่งที่ได้มาคือ สีปูด...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย วรากร โหมดพลาย, 12 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เงียบครับ ไม่ได้ใช้รถ 2 เดือน จอดรถคลุมผ้ากันแดด กันฝนให้ แต่สิ่งที่ได้มาคือ สีปูด เสียเลย อยากจะบ้า แต่ต้องเงียบ

1. เป็นเพราะมันชื้น หรอครับ

2. ผ้าคลุมชนิดนี้ ใช้คลุมข้ามวันต้องเปิดไล่อากาศความชื้น(ไม่ต้องเปิดทั้งคันก็ได้ครับ) 15-20 นาที /วันครับ เคยคลุมยาวๆช่วงหน้าฝน เดือนกว่าๆไม่มีปัญหาครับ

3. Aof Indyman

Aof Indyman Guest

0
    0
    0
    ผมจอดมาได้ 3 เดือนกว่าแล้ว ผ้าคลุมถูกๆ อีกต่างหาก เปิดผ้าสตาทอาทิต สองอาทิตครั้ง จะพองมั่งไหมนี่ แต่ก่อนหน้า (นานแล้ว) สีรถผมพองตรงหลังคาใต้ยางขอบกระจกหลัง ไม่รู้เพราะคลุมผ้าป่าว แล้วพองแบบนี้มันเป็นสนิมใช่ไหมคับ

สาเหตุน่าจะมาจากทำพื้นไม่ดีมากกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้