ข้อความรู้หน่อยครับ d16y8 เครื่องอืดมากครับ ตอนนี้ รถวิ่งเหมือน มันหนักๆ ควรจะแก้...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย เสือ เศรษฐีลูกพ่อแก่, 12 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ข้อความรู้หน่อยครับ d16y8 เครื่องอืดมากครับ ตอนนี้ รถวิ่งเหมือน มันหนักๆ ควรจะแก้ และปรับยังไงดีครับ 140-150 ก็ เต็มที่แล้วครับ

1. Kasit Jongjit

Kasit Jongjit Guest

0
    0
    0
    วิ้งแก้สกับน้ำมัน เป็นเหมือนกันป่าวครับ

2. น้ำมัน จะวิ่งไหลกว่าหน่อยครับ แต่แก๊สเนี่ย ไปแต่เสียง

3. Kasit Jongjit

0
    0
    0
    งั้นเช็คระบบแก้สก่อนเลยครับ ลองดูพวกกรอง ลองจูนแก้สดู เช็คพวกระยะวาล์ว พวกนี้ด้วย

4. วาวล์ยัน

5. ผมว่าจุดรางหัวฉีดแก๊ซมันอยู่ไกลอะ ท่อหัวฉีดมันควรสั้นที่สุด

6. ลองตั้งวาวล์.....ล้างลิ้นปีกดูคับ

7. ครับ ผม ขอบคุณทุกคำแนะนำ และถ้าจะวางใหม่เนี่ย เป็นเครื่องตัวไหนดี เมื่อวัน อาทิตย์ ทึ่ผ่านมา โดน 3ดอ ดัน บน ทางด่วน บูรพาวิถี ยังคับแค้นใจไม่หาย

8. Kasit Jongjit

0
    0
    0
    งบเท่าไหรครับ

9. Aunz Interistaz

Aunz Interistaz Guest

0
    0
    0
    ทำแคมเดี่ยวดีฟ่า

ตระกูล B ตัวไหน พอฟัดกับ k20 ได้มั่งครับ และ วางเนี่ย จบๆ เลย ประมาณเท่าไหร่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้