.....

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Ch Chanin, 12 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ch Chanin

Ch Chanin Guest

0
    0
    0
    .....

2. Gunanek Vach

Gunanek Vach Guest

0
    0
    0
    น้ำแอร์ไม่หยดพื้น ผุตรงซุ้มล้อซ้ายปะคับ

3. ขอตามอาการนี้หน่อยคับ

4. Khunpan Swadpoon

Khunpan Swadpoon Guest

0
    0
    0
    โอ้ว ผุเยอะเลยหรอพี่นิน

5. Bond Parnudej

Bond Parnudej Guest

0
    0
    0
    ตามด้วยครับพี่

6. Trai Traiphop

Trai Traiphop Guest

0
    0
    0
    อู่รถแถวไหนน่ะครับ

7. Ch Chanin

0
    0
    0
    เหนเค้าเงียบกันเลยเงียบบ้างคับ 55555

8. Ch Chanin

0
    0
    0
    ท้าวความเคสนี้แปปนะคับ

9. Ch Chanin

0
    0
    0
    คือเริ่มแรกรถคันนี้มีอาการแบบว่า ลงหลุมหรือขึ้นเนิน มีเสียงดังอิ้ดๆเหมือนเหล็กสีกัน จอดบนพื้นถนนเรียบขย่มไม่ดัง แต่จอดรถเอียงเวลาขย่มถึงจะดัง ผมก้หาสาเหตุหลายจุด เปลี้ยนบูช+ลูกหมากหมดแล้ว ไม่เจออาการ เลยเอาโช้คไปซ่อม เสียงอิ้ดๆก้ยังไม่หาย ไล่เช็คมาหลายรอบมาก จนไปเห็นว่าจุดนี้มันผุเป็นรูยาวประมานนิ้วโป้ง เลยเข้าอู่ปะผุ ปราดุกว่า เอ้ยปรากดว่า ผุตามรูปเลยครับ เสียงอิ้ดๆเนี้ยน่าจะมาจากซุ้มตรงเนี้ยมันบิดตัวครับ สาเหตุที่ผุก้น่าจะเป็นน้ำแอร์หยดแล้วขังอยุ่ในช่องตรงนี้ครับ จบข่าว

10. รถผมก็ผุแบบนี้เลย เวลาลุยน้ำ น้ำเข้าตรงขาคนนั่งเลยครับ เลยตัดสินใจขาย

11. ต้องตัดหัวไหมเนี่ย

12. Ch Chanin

0
    0
    0
    ตอนนี้ปะแล้วครับพี่นุ ถ้าเสียงอิ้ดๆไม่หายคงต้องตัดหัวครับ หัวคนขับนะพี่5555

น่าจะเป็นทุกคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้