ชนบท อยากดริ๊ฟ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย นาย ณทภัต ผาเลิศ, 6 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    การดริฟ๊ด้วยล้อหน้าเค้าทำกันอย่างไรครับ รถผมเป็น Vios เครื่องเดิม ลงล้อขอบ 16 ครับทำท่อนิดหน่อย +แก๊สLPG ที่เหลือโรงงานเค้าไห้มาทั้งหมดเลยครับ เคยแต่ลองวิ่งๆมาแล้วดึงเบลคมือแล้วปัดท้าย แล้วก็อ่านนิตยสารได้เกล็ดความรู้มาบ้างนิดๆหน่อยๆ ปล อยากเห็นภาพการดริ๊ฟด้วยล้อหน้าจังเลยครับ ช่วยตอบเด็กชนบทด้วยครับเจ้านายยยยยยยยย

1. engpik

engpik New Member Member

14
    0
    0
    หาที่กว้างเรียบแล้วหักเลี้ยวดึงเบรกมือเลยสุดตรีน เด่วจะรู้หลักเองไม่ลองไม่รู้หักพวงมาลัยกลับให้ทันนะ

2. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ....เคยลองเล่น..เหมือนกันคับ..รถขับหน้า.แต่ไม่เคยกับ..รถช่วงสั้นๆ..แบบนี้.มันจะคุมยาก..จะหมุนเอาง่าย

...แต่ถ้าคุณคุ้นกับรถ..ด้วยการดึงเบรคมือ..และคุมการปัด..ให้ไม่หมุนในโค้งได้..

..ก็เริ่ม..จาก..โค้ง.ยูเทิรน.....วิ่งด้วยความเร็วต่ำก่อน.ลดเกียรต่ำ.เข้าโค้ง..ดึงเบรคมือ..ท้าย.รถจะเริ่มออก...ก่อนที่มันจะหมดแรงเหวี่ยง

......เราเดินคันเริ่ง..ช่วย..มันจะออกได้อีก..นิดคับ...แต่ขอบอก..เลยคับ...มันทำยาก..กว่าขับหลังเยอะมากๆ...

กระบะ.ตัวใหม่ๆ..โหลดลง.หน่อยอัดน้ำมันแข็งๆ...ดริ๊ฟง่ายก่า...เยอะ.....

....ป.ล.....มันอันตรายมากๆนะคับ...ถ้าคิดจะทำ..ต้องโล่ง..และความเร็วต่ำจริงๆ......(..ผมเคยเอา..VIGO 3000.ลงนามาแล้ว..เกือบ

...ชนตอหม้อ..เพราะใช้ความเร็วมากไป..80 ..กับรถเดิมๆ..ปัดไปปัดมา..เอาไม่อยู่...........)

3. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เดี๋ยวถ้าว่างจะตัดต่อภาพจากD1 Strees Leage มาให้

มีทั้ง Civic 3D กะ รถคล้ายๆๆMira ขับหน้าดริฟ ขับได้เนียนด้วยย

4. sooaid

sooaid New Member Member

19
    0
    0
    มันจะควําอ่ะเป่าอ่ะ.....ประสาทสัมผัสยิ่งช้าอยู่ด้วนเรา...อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้