ท่านที่จะเอา BB ไปวิ่งที่พีระ...... ขอ Idea & Vote ด่วน.......

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย yy_u12, 8 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes: อืม.......
    ต่อข้อความจากกระทู้อีกกระทู้เรื่อง่งได้ถึงวิ่งพีระ.....
    ที่เรา Vote กันไปแล้วมีข้อสรุป พ้องกับทางผู้จัดที่กำหนดว่า
    เราต้องมีจำนวนรถ BB มากกว่า 12 คัน.... จึงจะจัดเป็นรายการ
    BB & Friend ได้....... ซึ่งทั้งนี้ทั้งนั้น... เราไม่มี BB วิ่งได้ถึง 12 คัน
    รายการนี้ก็เลยตกไป........ สรุป BB วิ่งกันไปล้วนๆ จะมากจะน้อย
    ก็ช่วยๆ กันหารไปอ่ะครับ.........

ทีนี้ ไม่รู้ว่าสื่อสารกันท่าไหน....... วันนี้ ทาง Club เพื่อนเรา
    เกิดตัดสินใจจะมาวิ่งด้วย...... ทั้งที่ BB ชวนหลายครั้ง
    และทางเค้าก็ปฏิเสธกันกลับมาทุกครั้ง........ แต่ขณะนี้
    งานพลิกครับ..... ทางเค้าเองกำลังรวบรวมสมาชิก
    เพื่อจะมาวิ่งรวมกับ BB :eek:...........
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=373929

ผมเลยอยากจะขอฉันทามติ จากท่านที่จะเอา BB ไปวิ่งที่พีระ
    งาน Puma นี้ ช่วย Comment และ Vote ด่วนครับ......
    ว่าท่านเห็นด้วยและยอมรับให้ ST มาวิ่งด้วยหรือเปล่า.....
    ต้องไวที่สุดนะครับ....... เพราะถ้าท่านๆ ไม่เห็นด้วย....
    คณะผู้ก่อการ จะได้ติดต่อและทำความเข้าใจกับเพื่อนเรา
    ทางโน้น ให้ทราบถึงการตัดสินใจครั้งนี้ครับ.......

ขอบคุณครับ.........:rolleyes:

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=373267
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=373267&page=2

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) อืม............
    Idea ผมนะครับ.........
    ถึงตอนนี้ ถึงเราจะมีไม่มากคันถึง 12 คัน.......
    ผมก็ว่าเราน่าจะวิ่งกันแบบเหมารายการเลย.....
    มีเท่าไหร่ ก็วิ่งเท่านั้น ครับ.......

เพราะเราเตรียมงานกันมาแล้วและสรุปไปแล้วว่าเรา
    จะวิ่งกันแบบ BB เท่านั้นอ่ะครับ.......
    :cool:

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ขอโทษนะครับผมเอามาให้สมาชิกที่ลงความเห็นไว้ดูประกอบการตัดสินใจครับ

พี่โต้ง 5. ขอให้ปฏิบัติเหมือนข้อที่ 1. แต่.......อาจแบ่ง Class ใหม่ และจัดถ้วยรางวัลแค่ 6 ใบ ที่เหลือขอให้จัดเป็น ของชำร่วยอื่นแทน
    พี่หนุ่ม ผมเห็นด้วยในข้อที่สามเหตุผลก็คือ ถึงแม้ผู้ที่ไม่ได้ในลำดับแรกๆ แต่ถ้วยก็น่าเป็นสิ่งที่เขาเหล่านั้นได้ระลึกถึงที่ได้มีโอกาศมาร่วม ส่วนป้ายจะเขียนอย่างไรก็ว่ากัน
    พี่อ๊อต 1.ถ้า bb อย่างเดียว --- แบ่ง 2 รุ่น ถ้วย 6 ใบพอแล้วครับ ที่เหลือเป็น ของชำร่วย นิดหน่อยก็พอ ( ถ้าได้ bb ซัก 12 คันกำลังดีเลยครับ )
    2. ถ้าbb + เพื่อนๆ พี่ ๆ --- ก็หน้าจะ 2 รุ่น ถ้วย 6 ใบ เหมือนข้อ 1. ที่เหลือเป็น ของชำร่วย นิดหน่อยก็พอแล้วครับ
    พี่นิว ผมเลือกข้อที่ 1 ถ้วย ตามจำนวนคนให้ครบ แบ่งเป็น สองรุ่นตามความสมัครใจของทุกท่าน
    ผมว่าของชำร่วย คงมีเงินซื้อเองได้ครับ..........เพราะถ้วยที่ออกให้จากทางสนามนั้นดูมีคุณค่าทางจิตใจมากกว่า.........ของที่ซื้อมาเองกว่า เพราะอันดับที่ 4-5 นั้นทางสนามก็มีของชำร่วยให้อยู่แล้ว....จริงไหม
    พี่กล้วย เสนอว่าจัดแบ่งเป็น2รุ่น รุ่นโปร กับรุ่นมือใหม่
    ส่วนรางวัล ให้เพิ่มถ้วยเป็น8ใบครับ จะได้มีรางวัลเป็นของที่ระลึกติดไม้ติดมือกลับบ้านกันไป
    พี่โอ๊ต ขอเป็นแบ่งเป็น 2 รุ่น ครับ......ถ้วยรางวัล อยากให้ได้ทุกคนแบ่งตามลำดับ ครับ เพราะ ถือ ว่า เป็นของที่ระลึกที่เหมาะที่สุดครับ
    พี่เอ ข้อ 3 แต่ขอถ้วยรางวัลแค่ 3 พอครับ
    พี่ นก ข้อที่1..เห็นด้วยค่ะแบ่งเป็นสองรุ่นก็ดีเพราะคิดว่าตัวเองเหมาะกับรุ่นสมัครเล่นอะค่ะ
    จะได้ไม่ไปขวางคนที่ชำนาญแล้ว
    ข้อที่2..เห็นด้วยค่ะ เพื่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่สนิทกันแต่ไม่มีbbแต่อยากลงจะได้ลงมาร่วมสนุกกันค่ะ
    ข้อที่3..ถ้วยเยอะไปป่าวค่ะหกใบกำลังดีแล้วนะ ซื้อเป็นอย่างอื่นให้ดีกว่าไหมสำหรับคนไม่ได้ถ้วย
    ข้อที่4..เห็นด้วยนะค่ะเพราะหกใบกำลังเหมาะแล้ว คนที่ไม่ได้ถ้วยก็ให้เป็นอย่างอื่นแทนไป จะให้เป็นอะไรก็ลองปรึกษากันดูตามความเหมาะสม
    ข้อที่5..ถ้วยหกใบคิดว่าน่าจะพอแล้วค่ะที่เหลือคนอื่นๆเราให้เป็นสิ่งของอย่างอื่นแทน(อันนี้ต้องช่วยกันคิดว่าเป็นอะไรดีค่ะ)
    (ผมขอสรุปให้นกเลยแล้วกัน....วิ่งแต่รถ bb แต่เอาถ้วย 6 ใบ ที่เหลือเอาแต่ของชำร่วย ตามนี้นะไม่ใช่ให้แย้งครับ )

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ผมขอออกความเห็นเท่านั้นคับ ถ้าโหวตได้นะ
    อยากให้ บีบี วิ่ง คลับเดียว เพราะ ถ้า
    ST เข้ามาด้วย การวิ่งกันในสนาม มันจะมีความ
    เข้มข้นขึ้นเพราะจำนวนรถเยอะขึ้นมากและอีกอย่าง
    รถ ST จะวิ่งได้สูสีกับรถ บีบี ผมมองกันในแง่ ความปลอดภัย
    ผมขอพูดถึงพวกเราอย่างเดียว นะ ผมคิดว่าหลายๆท่านที่อยาก
    มาร่วมสนุกยังไม่มีความชำนาญในสนามพอ โอกาสที่จะไม่
    ปลอดภัยในการขับขี่มีสูงถ้ารถวิ่งสูสีและอยู่ไกล้ๆกัน ยก
    ตัวอย่างว่าถ้ารถเราวิ่งคู่ขี้กันมา ผมว่าบางท่านยังตัดสินใจไม่ได้
    ว่า ถ้าถึงโค้งหน้า จะตัดสินใจว่า เราจะเข้าไปเลยหรือ จะปล่อย
    ให้คันข้างๆเข้า ไปก่อน
    สรุป ว่ายังอยากให้วิ่งคลับเดียวคับ ......:sad::sad::sad::sad:

5. yy_u12

18,827
    95
    48
    :( เอ้า...............
    ว่าไงกันครับ........
    ให้ไวหน่อยนะครับ..........
    จะคิดจะทำอะไร ก็รีบตัดสินใจ................

คนทำงานจะได้ทำงานต่อได้ครับ...
    :(:(:(:(:(

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม....

7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ส่วนตัวข้าเจ้า คิดว่า ถ้ามี bb วิ่งคลับเดียว จะได้ดำเนินการจัดของรางวัลตามที่ได้โหวตกันไว้แล้วและการดำเนินงานจะได้ง่าย
    อิอิ ถ้าสมาชิกท่านอื่น..........เห็นชอบว่าควรให้ เพื่อนๆ ชาว st วิ่งร่วมด้วยนั้นก็เห็นชอบตามเสียงส่วนใหญ่อะครับ อิอิ

8. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม.....

9. nok3434

nok3434 New Member Member

474
    1
    0
    วิ่งเฉพาะคลับเราแล้วกันค่ะ
    จะได้ไม่วุ่นวายกันมากในสนามค่ะ

10. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    โอ้...

11. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืม....... ตอนนี้ก็คงต้องช่วยกันโหวตนะครับ .....

12. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

13. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ผมว่ารวมก็ดีครับ ผมชอบวิ่งกันเยอะๆ ว่าแต่ทางซันนี่ว่าอย่างไรบ้างล่ะครับ :D

14. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ไม่ทราบ....

15. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    ส่วนตัวไม่ปฎิเสธคลับเพื่อนบ้าน
    แต่ขอให้คุยรายละเอียดกันก่อน อย่างที่โป้งกล่าว
    เรื่องความปลอดภัยเป็นอันดับแรก

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อืม........

ถึงตอนนี้

อยากวิ่ง Club เดียว = 3 เสีนงงงงงงงงงงงงง
    สิ่งรวมกับ Sunny = 2 เสียงแล้นนนนนนนนนน

ท่านที่ไปวิ่งด้วย ขอให้ Vote โดยเร็วที่สุดครับ......
    จะได้ Clear กับทางอื่นๆ

อิอิ
    :rolleyes:

17. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    คับผมเน้นความปลอดภัยเป็นหลักคับ.....
    เพราะรถเราไม่ได้มีระบบความปลอดภัยที่ดีพอ
    สำหรับการแข่ง
    จะมาบอกว่าขับช้าๆก้อได้ในสนามปลอดภัยก็ไม่แน่เสมอไป
    นะครับเพราะคันที่เร็ววิ่งมาผ่านเราเค้าไม่รู้แล้วเราอาจเป็น
    อุปสรรคของเค้าซึ่งผลเสียจะเกิดกับทั้งคู่คับ :cool::cool::cool:

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ฉะนั้น แนะว่าควรวิ่งน้อยๆ จะได้รักษาระยะห่างไว้ โอกาส
    ผิดพลาดจะน้อยลง คับ......

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;):( อ่ะ............
    Vote มา 5 ท่านแล้ว...........
    ที่เหลืออีก 3 ท่าน ว่าไงครับ.........

ให้ไวนะครับ จะได้ทำงานต่อได้.......
    :rolleyes:

20. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เร็วๆๆๆๆ มาโหวตจ้าผมโหวตไม่ได้...........

21. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผมว่า เห็นด้วย กับการ วิ่งกับ ST นะคับ เพราะว่า การ ที่ได้วิ่งกับเค้าก็เป็นการ ดี รับรู้อะไร แปลกๆ ใหม่ มั้ง วิ่งกับ เรากันเองมันก็ ผล ออกมาก็เหมือน เดิม

ความปลอดภัย ก็ควร พูดกับเค้าก่อน

วิ่งกัน ขำขำ

พี่ ๆ ทั้ง BB และ ST คง จะไปเพื่อ รับ รุ้ประสพการ ใหม่ ๆ ไม่ได้วิ่งเอาเป็นเอาตาย เอาชนะ กัน พวกพี่ ๆ ทำรถใช้งานทุกวัน ไม่ได้ทำเพื่อ การ แข่งขัน ในเมือ ทุก ๆสามเดือนพี่ มี งาน กับ พี่ ๆ STอยู่แล้ว สักครั้ง นึง วิ่งพีระกับเค้า ดูมั้งจะเป็นอะไรไป

22. new@nymph

12,042
    38
    0
    เหลือ..........พี่อ๊อต พี่โอ๊ต พี่เอ

23. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    bb อย่างเดียวครับ

24. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

25. new@nymph

12,042
    38
    0
    เอาแล้วไง..............bb อย่างเดียว4 เสียง
    รวม st มี 2 เสียง
    เหลือแค่ 2 playboy เอ โอ๊ต เท่านั้น

26. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ไอเดียดีคับ แต่เสริมนิดนึงว่า ถ้าจะมีการวิ่งรวมกันสอง
    คลับ ก่อนวันแข่ง ต้องมีการแบ่ง ระดับความสามารถคนขับและ
    สมถรรถนะของรถ ทุกคันที่ลงวิ่งซึ่งในทางปฏิบัติจริงๆเป็นไป
    ได้ยากมาก
    อีกอย่างเรื่องเอาเป็นเอาตาย คงไม่มีหรอก แต่ทุกคนจะรู้มั้ย
    ว่าขับแค่ไหนเร็วพอ จะปลอดภัย คันหลังไม่พลาดมาเกี่ยว
    ขับเร็วแค่ไหน จะไม่ชนคันหน้า ถ้าเราจัดการเรื่องพื้นฐานนี้ได้
    ผมว่าการวิ่งรวม จะปลอดภัยและสนุกขึ้นคับ ;);)
    ดูง่ายๆเวลาเราขับโกคาร์ทกันเอง ยังเกี่ยวกันบ่อยๆเลย
    ขนาดลงไปไม่กี่คน
    เพราะอะไร
    เพราะวิ่งตามใจชอบ
    ถ้าทุกท่านมีประสปการณ์นิดนึง รู้ว่า เรซซิ่งไลน์
    อยู่ตรงไหน ตรงไหนแซงได้ ตรงไหนแซงไม่ได้เราจะรู้ได้
    จากการศึกษารูปแบบสนามนั้นๆเลยแบบนี้ไปลงแข่งร่วม
    กับใครคลับไหนก็ได้คับ :D:D:D:D:D:D:D:D:D

27. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แล้วถ้าผลโหวตเสมอกัน
    จะสรุปยังไงคับ......อิอิอิ....;););););)

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    ไม่ยากครับ................มีแผนสอง

29. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แจ๋วหวะ........อิอิอิอิอิ...;););););)

30. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    รวมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้