ใครมีวิธีเปลี่ยนเลขไมล์เองบ้างครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Vasuta.com, 13 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    เรื่องของเรื่อง คือ
    ไมล์เก่าผม วัดรอบมันเสีย น่ะครับ
    ก็เลยไปหาหน้าปัด ใหม่มา (ของมือ 2 อ่ะแหละ แต่ใช้ได้ทุกชิ้น)
    ปัญหามันอยู่ที่ จะงัดแงะมาเฉพาะตัววัดรอบ ก็ลำบาก
    ก็เลยว่าจะ เปลี่ยนยกหน้าปัด ไปเลย

แต่ เลขไมล์ เดิมของผมมัน 2 แสน กว่าแล้ว
    แต่ของที่เอามาใหม่ มัน แสนเจ็ด เอง
    ผมอยากปรับอันแสนเจ็ด เป็น เท่ากะของเดิม

ไม่ทราบว่า ทำได้ไหมครับ

หรือใครมีวิธีเปลี่ยนเฉพาะตัววัดรอบจริงๆก็ดีครับ
    เพราะใจจริง ไม่อยากเปลี่ยนทั้งหมด
    (เพราะของเดิมเรา สภาพกิ๊กกว่าอ่ะคับ)

ขอบคุณครับ

ปล. รถแชมป์ 1 นะครับ

2. golf-sec

golf-sec New Member Member

5
    0
    0
    ผมว่าหน้าปัดรถทุกรุ่นมันสามารถรื่อออกได้หมดนี้ครับ ลองค่อยๆดูคอยๆรื่อผมว่าไม่น่ามีปัญหานะ:confused:
    ขอให้สำเร็จ:D

3. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    อื่ม ขอบคุณครับ กลัวแต่ว่ารื้อมาแล้วมันพังอ่ะ เหอะๆ
    ทีนี้ไม่มีเปลี่ยนเลย

เด๋วว่าจะลองดูครับ

4. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    งั้นก็ ลอง รื้อของเก่าดูก่อน สิครับ ถ้าพังก็ เอา อันที่ซื้อมา ใส่แทน เลย
    หรือว่า ถ้าไม่ พัง ก็ ไป รื้อ อันใหม่ ตามวิธีที่เรา รื้อ อัน เก่า คับ

5. b_boy

b_boy New Member Member

79
    0
    0
    แล้วถ้ารื้ออันเก่าไม่พัง แต่อันใหม่ดันพัง ทำไงอะ 5 5 5

6. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เหอะๆๆๆ ตอนนี้เปลี่ยนไปเลยทั้งชุดครับ
    เลขไมล์ลดลง - - แต่จดเอาไว้แระ

7. pacatoon

pacatoon New Member Member

11
    0
    1
    ถ้าเป็นไมล์ตัวเลขแบบหมุน ดูตรงแกนกลางข้างๆตัวเลขขวาสุดน่าจะมีปริ้นเกือกม้าอยู่
    แกะเกือกม้าออกแล้วถอยตัวเลขออกมา อยากได้เท่าไหร่ก็หมุนเอา แล้วทำย้อนขั้นตอนเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้