ทำไฟส่องป้ายทะเบียนง่ายๆ เลือกสีได้ตามชอบใจ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Jane, 12 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jane

Jane New Member Member

1
    1
    0
    อุปกรณ์ที่ต้องใช้
    สีspylayland (แบบใส่)
    กระดาษกาว

ขั้นตอนการทำนะคับ
    1.เปิดฝากระโปรงท้ายออกมา..แล้วไขกรอบไฟออกมาคับ
    2.หมุนกรอบให้ออกจากดวงไฟคับ
    3.เอากระดาษกาวแปะส่วนที่ไม่ต้องการให้สีโดน (กรอบ)
    4.เอาผ้าเช็ดๆกรอบหน่อย...แล้วก็ลงมือพ่นที่กรอบได้เลยคับ พ่นสัก2รอบพอนะคับ ไม่ต้องพ่นแร๊กเกอร์นะคับมันจะทำให้ขุ่น

แก้ไขล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2005
    DEN_CHALONGKRUNG ถูกใจสิ่งนี้
  2. slash123

slash123 New Member Member

107
    6
    0
    เป็น D.I.Y ที่ง่ายสะดวกดี..แต่แสงที่ได้จะสว่างน้อยลงไป.. ..แล้วแต่ชอบครับ

3. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    อื่มมมน่าสนๆๆ

4. RESCUE >>> 338

RESCUE >>> 338 New Member Moderator

80
    1
    0
    ผมว่าเอาสติ๊กเกอร์ใส แบบสี ติดก็ง่ายดีนะครับ
    แบบที่ทำสปอร์ตไลท์ เหลืองกันอ่ะครับ :cool:

5. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    อืม..........เห็นด้วยครับผม :)

6. golfy_hi

golfy_hi New Member Member

14
    0
    0
    เห็นด้วยอีกคนคับ แสงน่าจะลดกว่าเดิมไม่มาก

7. oni_gtr

oni_gtr New Member Member

50
    3
    0
    เดี๋ยวจาไปทําบ้าง

8. ROOSTERKUNG

ROOSTERKUNG Member Member

379
    2
    18
    ง่ายดีครับ....

9. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ระวังตำรวจเด้อ แต่ผมว่าเปลี่ยนหลอดน่าจะแจ่มกว่านะครับเพราะแสงจะสว่างกว่า

10. IIUJZ

IIUJZ New Member Member

6
    0
    0
    เปลี่ยนหลอดสว่างๆ แล้วพ่น น่าจะชัดนะ

11. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    พ่นบางๆ จิคับ ซื้อฟ้าแก้วมาพ่น บางๆ แสงจะได้ออกขาว นวล

12. OutLine NO.006

OutLine NO.006 New Member Member

16
    0
    0
    แจ่มคับเพ่:)

13. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    ง่ายและสวยคับ

14. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ถูกและดี

15. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
  16. 3m*

3m* New Member Member

13
    0
    1
    ไมไม่เปลี่ยนหลอดสีไปเลยหละครับ หลอดละ 10 บาท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ธันวาคม 2006
  17. ที่บ้านมีสีแดงใสอยู่ กลับไปทำมั่งดีก่า

18. rmutp

rmutp New Member Member

2
    0
    0
    แล้ว สีสเปย์แบบนี้ซื้อที่ไหนอ่ะครับ แบบใสเนี่ยครับ พ่นไฟหน้าได้ไหมครับ ผมไปหาที่ร้านสมใจหน้า รร.สวนกุหลาบมา เลย์แลนด์ P4 มันไม่ไช่สีแบบใสอ่ะครับ แล้วมันเป็นสีทองอีก ไม่ไช่สีส้มอ่ะครับ บ้านผมอยู่ฝังธนน่ะครับพี่ๆช่วยบอกร้านขายสีแบบนี้หน่อยน่ะ ขอบคุณมากๆครับ

19. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    พ่นหลอดก็ได้นะครับ ไม่เสียของด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้