ท่านใดเคยแปลงโช๊คแต่งของ Subaru Legacy BE5 มาใส่ใน B14 บ้างไหมคับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Waxit Amphushinee, 5 ธันวาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ท่านใดเคยแปลงโช๊คแต่งของ Subaru Legacy BE5 มาใส่ใน B14 บ้างไหมคับ คู่หนัากับคู่หลังต้องแปลงยังไงบ้าง หรือโช๊คแต่งของ Subaru รุ่นใหนที่เอามาแปลงใส่ใน B14 ง่ายสุดคับ ท่านที่ใช้โช๊คที่แปลงมา มาแชร์กันหน่อยนะคับ

1. ถ้าเป็นของเทอิน ไทรเฟล็ก ท่อนล่างแปลงง่ายไม่ยาก เพราะถอดออกมาทำหูใหม่ได้(ตอนทำหูต้องยึดด้านบนของโช้คให้เรียบร้อยก่อน แล้วจับศูนย์หรือตำแหน่งหูใหม่ให้ตรงกับรูยึดที่คอม้า)...แต่จะมีปัญหาก็แป้นด้านบน(ของซูบารุ) ถ้าเป็นจ้อยด้วยยิ่งยากเพราะตำแหน่งรูน๊อตยึด3รูกับร่องปรับองศาโช้ค(ใช่เรียก"คาริเปอร์"หรือเปล่าไม่แน่ใจ)จะเอียงต่างจากตรงรุ่นนิสสันมาก...แต่ก็ใช่ว่าจะทำไม่ได้(ถ้าบ้าจริงๆทำได้) เราต้องสร้างแป้นบนใหม่เลยน่าจะง่ายกว่า..ใจมา..ทำเลย เอาใจช่วยครับ..ผมเอาไทรเฟล็กของMR2 มาแปลงใส่ B12 หน้าหลัง สปริงหน้า10kหลัง6k...ขับโครตสนุก..เป็นกำลังใจให้

2. ถ้าจำไม่ผิดหูล่างโช้คหลังผมตัดไว้น่าจะยังอยู่ น่าจะใส่b14ได้...ไงอินบล๊อคมาผมยกให้..หรือสงสัยก็มาถามได้ครับ..(งบน้อยอยากใช้ของดี เสียเงินกับเวลานิดหน่อย จบครับ)

3. ถ้าอ่านไม่เข้าใจ..ไลร์หรืออินบล๊อคมาถามได้นะครับ.

4. Coke'Jr Alpha

Coke'Jr Alpha Guest

0
    0
    0
    ใช้มอนโรก๊โอเคนะครับ ไม่ต้องแปลง อีกอย่างประกันไม่หายด้วย รถผมใช้มอนโร 160 ยังนิ่งเลย

5. ขอบคุนสำหรับคำแนะนำดีๆมากคาาาบ

6. Coke'Jr Alpha

Coke'Jr Alpha Guest

0
    0
    0
    ไม่จำเปนต้องใช้สตัทครับ มอนโรรุ่นใหม่4ต้นมือแรก 12000 คุ้มกว่า

7. Chard Walker

Chard Walker Guest

0
    0
    0
    ผมถอยH-driveตรงรุ่นเลยครับ สั่งประมาณ2เดือนและ เป็นกำลังให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้