เข็มความร้อนอยู่ตำแหน่งนี้ตลอดปกติไม๊ครับ มันเกินครึ่งมานิดนึง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย New Panuwat Thongpoom, 25 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เข็มความร้อนอยู่ตำแหน่งนี้ตลอดปกติไม๊ครับ มันเกินครึ่งมานิดนึง

1. ปกติจะไม่เกินขีดกลางคับ

2. ไม่ปกติครับ เช้คด่วน

3. ไม่เกี่ยวกะเปลี่ยนไมล์มาใช่ไม๊ครับ ยังไงก้อต้องไม่เกินขีดกลาง

4. ไม่เกี่ยวคับ ลองเข้าอู่เช็คดูคับ

5. ปรกติครับ

6. ไมล์ตัวนี้ขึ้นแบบนี้แทบทุกตัวครับ EK3 Vti & Orthia

7. คือตำแหน่งจะอยู่ตรงกลางแบบนี้ถูกแล้วครับ

8. ไมล์ตัวเดียวกะผมเลยครับ แต่เข็มของผมก็เลยกลางนะครับ

9. เชดดดดจริงดิ อันนี้ไม่เคยรู้มาก่อนพี่โก้

10. ผมก้อเปนโรควิตกจริต 55

11. แต่แรกๆไม่เลยกลางนะครับ

12. พอเปลี่ยนพัดลม ขึ้นแบบนิเลยครับ

13. ใส่แรกๆมอเตอร์น่าจะยังงงๆกับระบบอยู่ครับถ้าหายงงแล้วจะขึ้นแบบนี้ละครับคือกลางของมันไม่ใช่วัดที่กลางที่สายตาเราอ่า

14. สงสัยต้องไปหา water temp มาติดละ อยากรู้อุณหภมูิ

15. ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ ^^

16. ติดไว้ดีครับ

17. โอ้ว ความรุ้ใหม่ ^^

18. จบสวยงาม

19. Panoom Kataphon

Panoom Kataphon Guest

0
    0
    0
    ไม่ปกติครับ ระบายไม่ทัน ถ้ารถติดนี่ไหลเลย

20. Panoom Kataphon

Panoom Kataphon Guest

0
    0
    0
    แนะนำเช็คให้ชัวร์ ออก ตจว หรือรถติด กทม จะเสียเวลา 1 พัดลมทำงานปกติมั้ย แรงมั้ย 2 เทอร์โมสวิทย์ สั่งการปกติมั้ย 3 วาล์วน้ำเปิดตามองศามั้ย 4 น้ำหายมั้ย ดูดจากถังพักรึเปล่า 5 ฝาหม้อน้ำสปริงเป็นไง ยางขาดมั้ย 6 หม้อน้ำตันมั้ย ล้างล่าสุดมะไหร่ ปล. ติดเกจ์วังอุณหภูมิก็ดี เห็นชัวๆ แบบเข็มหรือดิจิตอลก็ตามงบเลย

21. ปรกติครับ รถยี่ห้อไหนๆก็ขีดกลางปรกติครับ ระบบระบายความร้อนดีครับ ถ้าสูงกว่าขีดถึงเริ่มผิดปรกติครับ

22. Atit Phu

Atit Phu Guest

0
    0
    0
    ไมตัวนี้เป็นแบบนี้แระครับ ผมใช่ อยู่ ไมออเทียร์. เป็นเหมือนกัน .

23. Sun Bonkai

Sun Bonkai Guest

0
    0
    0
    ผมก็เป็นเหมือนกัน ปกติในกรณีไมล์ตัวนอก ถ้าไมล์ติดรถขึ้นไม่ถึงกลาง ใส่แรกๆ ผมก็สงใส แต่ซัดขนาดไหนก็ไม่เกินกลาง ก็คิดว่าเป็นปกติของไมล์ตัวนอก

ถ้าใส่ไมล์ EK9 จะเปนไม๊คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้