เปลี่ยนหม้อน้ำเป็นแบบหม้อน้ำสองชั้นปัญหาเรื่องความร้อนจะหมดไปเลยมั้ยครับ สำหรับEK...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pooripat Thongvichian, 31 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เปลี่ยนหม้อน้ำเป็นแบบหม้อน้ำสองชั้นปัญหาเรื่องความร้อนจะหมดไปเลยมั้ยครับ สำหรับEK ตาโตพวกเรา

1. Jacky Kwandee

Jacky Kwandee Guest

0
    0
    0
    ต้องดูด้วยครับ ว่าปัญหาความร้อนเกิดจากอะไรครับ ถ้าไม่ได้เกิดจากหม้อน้ำ ใช้ช่องเดียวหรือหม้อน้ำเดิมก็ได้ครับ (ตามสเปคที่โรงงานออกแบบมาสำหรับเครื่องนั้นๆครับ)

2. ผมเคยหม้อน้ำแห้งควันขึ้น พอเข้าอู่เค้าบอกพัดลมไม่ทำงาน เค้าเลยต่อสายตรงพัดลมมาให้หลังจากนั้นก็อาการปรกติจนวันนี้ก็เกือบๆสองเดือน ขับเส้นหน้ารามรถติดมาก สักพักเกความร้อนตีขึ้นสูงเกือบจะถึงสุดผมเลยจอดพักข้างทาง รอเครื่องเยน เติมน้ำ ก็ปรกติเหมือนเดิม แต่ผมกลัวจะเป็นอีกอะครับ

3. Jacky Kwandee

0
    0
    0
    ผมเดาเอา น่าจะวาล์วน้ำนะครับ ต้องลองไลท์ดูก่อนนะครับ

4. ขอบคุณครับพี่

5. Jacky Kwandee

0
    0
    0
    วาล์วน้ำ สวิทพัดลม หม้อน้ำรั่ว ตัน ท่อน้ำ แล้วก็มีอีก 1 จุดนะครับ จุดนี้ถ้าไม่สังเกตุจะไม่เห็น ท่อน้ำหลังเครื่องที่เป็นตัว U ช่างบางคนก็เอาท่อน้ำตรงมาใส่ให้ ทำให้ท่อน้ำมันพับ น้ำเดินไม่สะดวกความร้อนก็ขึ้นนะครับ รถของพวกเราเป็นรถที่มีอายุอนามนานพอสมควรแล้ว พวกท่อน้ำทั้งหลายควรเปลี่ยนนะครับ ไม่กี่บาทครับเส้นเล็กๆน้อยๆ เปลี่ยนให้หมดมันอาจกรอบแล้วครับ (บ้านเรามันร้อนจร้า)

6. ผมละอยากวิ่งเอาไปให้พี่ดูจิงๆเลย 555

7. Jacky Kwandee

0
    0
    0
  8. ขอบคุณอีกทีคับพี่ พรุ่งนี้คงให้อู่เช็คดูคับ

9. Jacky Kwandee

0
    0
    0
    ครับผม พยามแก้ปัญหาที่มันบูรณาการก่อนนะครับ อย่าเพิ่งไปเปลี่ยนที่มันเกินความจำเป็นครับ เพื่อจะได้จบแบบไม่เสียเงินโดยใช่เหตุครับ (ใช้คำพูดผิดบ้างถูกบ้าง ขออภัยกันครับ ถือว่ามาปรับทุกกันนะ นี่ก็ไม่ใช่อู่อะน๊า 555555 )

10. ถ้าของเดิมมีปัญหายังงัยก็ไม่หมดครับ หม้อน้ำ 2 ช่องอากาศเย็นกว่าชั้นเดียวระบายดีกว่าแค่นั้นครับ

11. Kung King

Kung King Guest

0
    0
    0
    ดูพัดลมด้วยนะครับ ว่าหมุนหรือเปล่า หมุนแรง ๆ หรือเอื่อยๆ ก็มีผลครับ

12. Jacky Kwandee

0
    0
    0
    พัดลมจะหมุนประมาณ 1 นาที เมื่อมันทำงานเต็มประสิทธิภาพนะครับ ) โดยประมาณ (

13. เคยเจ็บกับหม้อน้ำมาเหมือนกัน ไล่แก้ทีล่ะจุด สุดท้ายยกทั้งระบบ ก็ขับได้ระยะเดียว ก็ยังฮีทไม่เลิก ( สงสัยช่างไม่เก่งมั่ง )

14. Phakhin Jrd

Phakhin Jrd Guest

0
    0
    0
    เก็บความรู้ อิอิ

15. Ming Chananukan

Ming Chananukan Guest

0
    0
    0
    อย่างพี่แจ๊คว่าเลยครับอีก1เสียง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้