อยากทราบว่าชุดวัดความร้อนที่แยกใส่ได้ต้องซื้อแบบไหนครับท่านผู้รู้ว่าจะซื้อมาติดเอง...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Weerachai Yindeemak, 29 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่าชุดวัดความร้อนที่แยกใส่ได้ต้องซื้อแบบไหนครับท่านผู้รู้ว่าจะซื้อมาติดเอง เห็นบอกว่า800บาท

1. Porpor Napat

Porpor Napat Guest

0
    0
    0
    ติดตั้งไม่ยากครับ มันจะมีท่อมาพร้อมเช็นเชอร์ เราแค่ตัดท่อยางหม้อน้ำเอาเช็นเชอร์มาใส่ตรงที่เราตัด เหมือนกับที่เราต่อข้อต่อตรงท่อประปา เสร็จแล้วก็ลากสายเช้นเชอร์มาต่อกับเกจวัดในรถ ต่อสายไฟหลักกับสายไฟกาว ก็เป็นอันเสร็จครับ

2. Porpor Napat

0
    0
    0
    เกจวัดบางแบบจะมีสายไฟดรีมเมอร์ให้ด้วยครับ

3. เกจบางนี่อีกแบบหนึ่งเหรอครับ

4. Porpor Napat

0
    0
    0
    แล้วแต่ยี่ห้อครับ มีให้เลือกเยอะ แบบหน้าปัดดำ หน้าปัดขาว

5. Porpor Napat

0
    0
    0
    อีกอย่าง บางยี่ห้อ จะมีหลอดไห LED สีแดง เมื่อความร้อนเกิน มันจะกระพริบบอกตลอดเวลาครับ ไปหาเลือกตามร้านเองจะดีกว่าครับ

6. เมื่อก่อนเคยใช้ไลท์เอทเคยซื้อมาติดเอง

7. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    ตัดท่อเดิมคับ

8. Karn Matts

0
    0
    0
  9. Karn Matts

0
    0
    0
    adapter200

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้