ช่วยอ่านโค้ดไฟกระพริบนี้ว่าเป็นรหัสอะไรแล้วเครื่องแจ้งว่าต้องซ่อมอะไรที่เสียครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Surajit Tanasansombut, 30 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยอ่านโค้ดไฟกระพริบนี้ว่าเป็นรหัสอะไรแล้วเครื่องแจ้งว่าต้องซ่อมอะไรที่เสียครับ

1. Bantoon Ketwong

Bantoon Ketwong Guest

0
    0
    0
  2. ใครทราบว่าโค้ดนี้บอกว่าต้องแก้ไขหรือซ่อมชิ้นส่วนไหน

3. Pitesh Eakune

Pitesh Eakune Guest

0
    0
    0
    12 Direct battery input to PCM was disconnected within the last 50 key-on cycles

4. Pitesh Eakune

Pitesh Eakune Guest

0
    0
    0
    41 Generator field not switching properly 54 No Cam signal at PCM 55 End of error messages

5. Namwong YA

Namwong YA Guest

0
    0
    0
  6. ช่วยแปลเป็นไทยว่าจะต้องซ่อมแก้ไขส่วนใดบ้างครับเห็นเขาบอกว่าทุกครั้งต้องลงด้วยเลข55

7. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ทุกครั้งต้องขึ้น 12 และลงด้วย 55 ทุกครั้ง

8. ช่วยบอกหน่อยว่าต้องซ่อมหรือเปลี่ยนอะหลั่ยชิ้นใดเพราะตอนนี้มีปัญหาอยู่ครับ

9. ผมพยายามเข้าใจ ข้อความ คว่มหมาย แต่ช่วย เอาแบบบ้านๆได้ไหมครับ ผมอ่านแล้วยังงง ครับ ขอบคุณครับ

10. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    เอาง่ายๆ 41 มีปัญหาที่ ไดชาร์ท อาจจะไม่ชาร์ทหรือแค่เซ็นเซอร์อุณหภูมิใต้ถาดแบตหลุดหรือเสีย (แต่ถ้าเสียก็ไม่มีผลอะไรแค่ไฟแบตโชว์) แต่เรื่องไดชาร์ทอาจไม่เสียก็ได้เพราะผมไม่รู้ว่าแปลงระบบมาหรือเปล่า แต่ถ้าแปลงมาแล้วใช้ได้ก็ไม่มีปัญหาอะไร. ส่วน 54 ไม่มีสัญญาณเซ็นเซอร์แคมชาร์ปส่งไปที่กล่อง ซึ่งอาจจะเสียหรือมีปัญหาที่สายไฟก็ได้ เช็คให้ดีๆก่อนจะได้ไม่เสียเงินซื้อเซ็นเซอร์แต่แก้ไม่หาย. คงละเอียดพอนะครับ.....

11. ขอบคุณคุบช่างเป้ ตรงประเด่น ไม่งง ขอบคุณมากครับ

12. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคับ คุณเป้

อาการของรถเมื่อสตาร์ทติดแต่สัก2-3นาทีรอบเครื่องจะเบาลงและดับเองนี้หมายความว่าเสียตรงไหนครับ (ไดชาร์ทแปลงมาแล้วชาร์ทไฟเข้าแบตได้ปกติเห็นเอาสายไฟจ่ายตรงเข้าแบตใช้มาได้ดีหลายเดือน)จึงสงสัยว่าอาการที่บอกมานี้เป็นที่ชิ้นส่วนไหนเลยทดลองเช็คโค้ดมาให้ช่วยลองวิ้เคราะห์ดูจะได้แก้ให้ตรงจุดครับ(ช่วยฟันธงด้วย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้