***จะเอา CD-ROM มาใช้ในรถต้องแปลงยังงัยครับ****

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย YES_PED, 25 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YES_PED

YES_PED Guest

0
    0
    0
    จะเอา CD-ROM มาใช้ในรถต้องแปลงยังงัยครับ จะมีสายแปลงไฟจาก 12 v เป็น 12V กับ 5V ใช่มั้ยครับ แล้วเราจะมีวิธีอย่างไร ถ้าซื้อตัวแปลงซื้อที่ไหน สามารถต่อเข้าเพาเวอร์แอมป์เลยได้มั้ย หรือต้องเข้าปรีแอมป์ก่อน ขอบคุณครับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เพื่อนผมรับทำอยู่เด่วถามให้ว่าต้องใช้ไรบ้าง

อีกอย่างต้องเลือก CD ROM ให้ดีๆนะครับ เคยเจอปัญหาแบบว่า เปิดใส่แผ่นได้ แต่ กดเล่นไม่ได้( ไม่มีปุ่ม )

3. sicboom

sicboom New Member Member

2
    0
    0
    up ครับ อยากรู้เหมือนกัน

4. TukKata

TukKata New Member Member

25
    0
    0
    ง่ายมากครับ มีชุดสายสำเร็จรูปขายครับ ไม่แพงครับ เคยถามราคาแต่จำไม่ได้แล้ว ไปบ้านหม้อหรือคลองถมก็ได้ครับ

5. tajung

tajung New Member Member

4
    0
    0
    เคยซื้อมาตัวละ 150 บาท

6. TukKata

TukKata New Member Member

25
    0
    0
    หน้าอาคาร ศรีวรจักร ( คลองถม ) 120 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้