ครับพี่ๆ...ผมพยายามลองส่องๆดู ว่ามันจากจุดไหน. ก็ยังหาไม่เจอ ถามพี่ที่เค้ามีความรู้...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย บุญ ประ เสริฐ, 29 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ครับพี่ๆ...ผมพยายามลองส่องๆดู ว่ามันจากจุดไหน. ก็ยังหาไม่เจอ ถามพี่ที่เค้ามีความรู้ เค้าก็สายแวคคั่ม. ผมลองเชคดูก็ไม่รั่วครับ ไม่ทราบว่ามันมีสาเหตุอย่างอื่นไหมครับ ที่ทำให้รอบตกเวลาเปิดแอร์

1. Jump Gear

Jump Gear Guest

0
    0
    0
    รอ ผู้รู้มาชี้แนะ เหมือนกันครับ

2. ค่าบบบ. ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ครับพี่

3. ก็ต้องจูนรอบเดินเบาตอนเปิดแอร์ใหม่ครับ ถ้าเกียร์ ออโต้รอบเครื่องต่ำเกินไปครับ ต้องเพิ่มอีกหน่อย สัก 1200 rpm กำลังสวย

4. ปรับตัวไหนครับตรงรอบแอร๋รึเปล่า

5. หมุนตัวนี้ครับให้รอบสูงขึ้นอีกตอนเปิดแอร์ อยู่ใต้กรองอากาศด้านขวา (หันหน้าเข้าหารถ)

6. Jump Gear

Jump Gear Guest

0
    0
    0
    เครื่อง B 18 B ปรับตัวไหนครบั

7. ดูวาล์วไรยังคับ เป็นเหมือนของผมเเรกๆเลย พอจูนวาล์วใหม่ดีขึ้นมาเดอนรอบใหม่ก็โอเลยคับ

หมายถึงตั้งวาว์ลรึครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้