โอเวอร์ฮอลเครื่องดีคุ้มไหมหรือวางเครื่องใหม่อะไหล่ทนไหมครับสอบถามท่านผู้รู้ทั้งหลายที่ท...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Weerachai Yindeemak, 24 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    โอเวอร์ฮอลเครื่องดีคุ้มไหมหรือวางเครื่องใหม่อะไหล่ทนไหมครับสอบถามท่านผู้รู้ทั้งหลายที่ทำมาครับ ลังเลมากเลยครับเข็มร้อนไม่ทำงานไม่กล้าขับไกล อยากไปเชคสายไฟ กทม กลัวไปไม่ถึง ตจว.ไม่กล้าเสี่ยงอีกแล้ว

1. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    โอเวอร์ฮอลคุ้มครับ ยิ่งถ้าเกิดเรารู้จักช่างดีๆ รู้ว่าจะหาอะไหล่ได้ที่ไหน คุ้มที่จะใช้ยาวๆเลยครับ

2. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    ส่วนตัวผม ผมคิดว่าถ้าอยู่ ตจว วางเครื่องใหม่น่าจะเหมาะกว่า เพราะช่าง ตจว น่าจะหาง่ายกว่า แต่ถ้าอยู่กทม เครื่องเดิม ช่างเก่งๆ ในคลับเราก็ทำได้

3. ชอบเดิมเจอเครื่องบวกเกียรยกลงวาง4aจะซื่อเอาเกียรธรรมดาเท่าไรดี

4. โอเวอร์ฮอล ส่วนตัวเคยคิด เครื่องเดิมทำไปคงไม่ได้ใหม่ มาก เพราะเจอเกียรก้ปวดหัว หาอะไรไม่ได้ แต่เครื่องเดิมทน บ้างคร้งก็ท้อ แถมถ้าเจอช่างฟัน อีก ไม่จบอีก จะเหนื่อยซ้ำซ้อน อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ บ้างครั้งก็กลัวเปลี่ยนเครื่องใหม่ก็กลัวว่างไม่ดี ก็จะขัยได้ไม่นาน งานจะไม่จบ ความคิดครับ แต่แนะนำถ้าเป็นเกียร ว่างใหม่เถอะครับ แต่หาช่างที่ดีๆ ครับ

5. เกียรออโต้ใช้ได้ครับพอดีเห็นเกียร์ธรรมดาติดเครื่องยกลงอยากถามราคา เครื่องญี่ปุ่นกลัววางแล้วไม่จบอย่างว่าครับ ถ้าช่างสมาชกชมรมช่วยดันก้อยากโอเวอรฮอลแต่รถก้ขับปกติแต่เข้มความร้อนไม่ขึ้นอยากไล่ไฟหดูก่อน

6. ไม่ตือตัววัดเพิ่มละครับ มันมีตัววัดอณุภูมิแยกนะครับ อาจช่วยได้

7. ไม่ติดเกจความร้อนเพิ่ม

8. Kamon Saowakun

Kamon Saowakun Guest

0
    0
    0
    ช่างใน กทม มีใครบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับอยู่ไหนกันบ้างครับผมอยู่ย่านศรีนครินครับ

9. ออน่าสนครับ

10. ในเว็บ dealfish ตัวละ 800บาท

11. ขอบคุณครับ

12. ถ้ามีเพิ่มใว้อีกตัวก็จะดีช่วยได้เยอะเคยติดรถคันก่อนโน้น

13. Manman Man

Manman Man Guest

0
    0
    0
    รถผมว่างเครื่อง 3s fe วางที่อู่ช่างหน้าปากซอยเมืองเอก วางมา 3-4 ปีแล้วครับ เครื่องไม่เคยมีปัญหา

14. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    สายหรือปลั๊กอาจจะหลุดหรือแตก ลองเช็คดูก่อนครับ... ของผมเคยมือปัดไปโดยปลั๊ก หักเลย T____T แต่บัดกรีต่อแล้วใช้ได้นะครับ บางทีเส้นผมบังภูเขา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้