เรื่องจูนแก๊สคับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย NiG, 1 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NiG

NiG Guest

0
    0
    0
    คือว่าผมสงสัยอยู่อย่างนึงว่า ถ้าเราจูนแก๊สได้พอดีแล้วเนี่ยคับ แล้ววันนึงเราเกิดนึกสนุกลากรอบจัดๆขึ้นมา จะเกิดปัญหาแก๊สที่จูนมาเพี้ยนหรือไม่คับคืออาจจะกินมากว่าเดิมอะไรอย่างเนี้ย (พอดีมีอยู่วันนึงเหยียบเล่นแล้วรู้สึกว่ามันจะกิน) ไม่แน่ใจว่ามันมีโอกาสเป็นไปได้ไหม เป็นแบบMIXน่ะคับ อีกอย่าง A/Fมิเตอร์ที่กล่าวถึงกันในบอร์ดที่บอกว่า เอาไว้จูนแก๊สด้วยตัวเองคือ มิเตอร์อะไรอ่ะคับซื้อที่ไหน จูนยังไง ขอบคุนคับ

2. NiG

NiG Guest

0
    0
    0
    อัพคับ ผู้รู้ช่วยทีค้าบอยากรู้จัง

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อัพให้คำถามดีๆ แล้วไอ้ตัว A/F ของแก๊สเนี่ย มันแพงมั้ย แล้วจำเป็นจะต้องติดมั้ยครับ

4. NiG

NiG Guest

0
    0
    0
    อัพคับ ใครรู้ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยน่ะค้าบ

5. toyKE70

toyKE70 New Member Member

41
    1
    0
    อยากรู้ๆเหมือนกัน...รบกวนผู้รู้ตอบด้วยคับ

ตอนนี้ก็มีความรู้สึกแบบนี้เรยคับ ขับมาดีๆกิโลละบาท(เติม200วิ่งได้200โล)

อยู่ดีๆ ห้าววไรก็ไม่รู้ซัดซะงั้นเรยย ลากไป6000รอบ แล้วผลออกมาคือ(เติม200วิ่งได้150โล)

ไม่รู้คิดไปเองป่าวแต่จับมาหลายถังแระ...มันก็เป็นเหมือนเดิม

6. jds

jds New Member Member

41
    0
    0
    ระบบมิกซ์เซอร์ มีโอกาสจ่ายแก๊สเพี้ยนได้บ้างครับ

7. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    ระบบมิกเป็นระบบจูนมือมีโอกาสเพี้ยนสูง จ่ายตามที่เราจูน ไม่ว่าเหยียบแค่ไหนก็จ่ายแค่นั้น
    ระบบฉีด เป็นระบบที่จ่ายตามคันเร่งที่เราเหยียบ (ใช่หรือเปล่าครับไม่แน่ใจ)

8. feeza

feeza Member VIP

72
    1
    8
    อาจเป็นไปได้คับที่จะมีโอกาศที่แก๊สจะเพี้ยน อาจจะเกิดจาก ตัววาวล์ปรับกลางสาย อาจจะมีการขยับตัวเล็กน้อยคับ ก็คือตัวปรับมันคลายตัวนั่นเองคับ หรือไม่ก็เครื่องยนต์ดูดอากาศเข้าไปมากๆแล้วกรองอากาศสกปรกขึ้นก็อาจจะเป็นไปได้ ทางที่ดีก็ควรทำมาร์คไว้ที่ตัวปรับ และหมั่นทำความสะอาดกรองอากาศคับ เพราะถ้ากรองอากาศตันก็จะกินแก๊สคับผม www.gasclubthailand.com

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2007
  9. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ตามคุณ feeza ด้านบนคับ

10. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    :):):):) ของทุกอย่างใช้ไปมันก็สึกหรอได้ครับ ถ้าแก๊สมันกิน ก็ถ่ายขี้แก๊สซะ , ทำความสะอาดกรองอากาศ แล้วก็จูนแก๊สซะใหม่ ก็จะดีขึ้นเอง :):):):)

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    มี Link DIY วิธีถ่ายขี้แก๊สป่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้