Vios น้ำในหม้อพักหายครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย un2548, 3 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. un2548

un2548 New Member Member

5
    0
    0
    Vios ติดแก็สระบบหัวฉีด Autronic Jet 15 เช็ดน้ำในหม้อพักตอนเช้าน้ำเหลือแค่อีก 1 นิ้วจะถึง Min แล้วครับ...แก้ยังไงดีครับ

2. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    :cool::cool::cool: ลองตรวจสอบอย่างอื่นอ่ะยังครับว่ามาจากสาเหตุอื่นหรือเปล่า เช่น หม้อพักน้ำรั่ว หรือว่าเติมน้ำไม่เต็ม :cool::cool::cool::cool:

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    คิดว่าควรเช็คระบบน้ำก่อนครับ

เพราะแก๊สเนี่ยจะร้อนกว่าน้ำมัน

ถ้าระบบน้ำมีปัญหาผมว่าน้ำจะเดือด

แล้วน้ำก็จะหายไป เพราะมันดันออกหมด

ลองเช็ค ท่อน้ำ วาวล์น้ำ ปั๊มน้ำครับ

หรือไม่ก็หาช่างดีๆ แล้วเข้าไปให้เค้าดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้