ช่วยทีคับพี่ๆน้ำในหม้อพักหายทุกวันเรยผมเช้คแร้วก้อไม่มีรอยรั่ว ใปหาช่างก้อหาไม่เจอ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย แบงค์ ซาว์โปรเจ็ค, 5 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยทีคับพี่ๆน้ำในหม้อพักหายทุกวันเรยผมเช้คแร้วก้อไม่มีรอยรั่ว ใปหาช่างก้อหาไม่เจอ ชักน้ำมันเครื่องดุก้อไม่มีน้ำผสม ผมต้องเริ่มยังงัยดีคับ รุ้สึกจากินน้ำมัน และก้ออืดด้วยคับ

1. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    เช็คท่อยางหลังเครื่องหรือยังครับ ถ้าเช็คแล้วลองเปิดฝาหม้อน้ำแล้วสตาทร์เครื่องแล้วดูว่ามีฟองอากาศผุดขึ้นมาใหมถ้ามีก็เช็คฝาสูบดูครับว่าเป็นที่ประเก็นหรือฝาโก่งแล้วอีกจุดตรงปั้มน้ำครับส่วนนอกเหนือจากนี้รอผู้รู้ครับ

2. ดูที่มีรอยสนิม กะรอยน้ำหล่อเย็น ตรงนั้นแหละรั่วซึม

3. Coke'Jr Alpha

Coke'Jr Alpha Guest

0
    0
    0
    รอบปกติดีไหมครับ

4. Tanayot Komsin

Tanayot Komsin Guest

0
    0
    0
    มันต้องมีที่ซึม ลองใล่ดูตามท่อทุกเส้น ไม่ทราบฮีตเตอ ตัดออกหรือยัง แผงฮีตเตอก็ชอบรั่วนะ

5. อาการเดียวกันเลยครับ ..รอผู้รู้ด้วยคน ^^"

6. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เช็คปั้มน้ำ ครับ

7. Coke'Jr Alpha

Coke'Jr Alpha Guest

0
    0
    0
    มันขึ้น ตํ่ากว่า900รอบไหมหละ

8. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    เช็คท่อยางให้ครบดูครับ ไม่ได้มีแต่ด้านหน้าเครื่องนะครัช

9. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
    ท่อยางหลังเครื่องและตัวดีเลย..ผมเคยเจอเมื่อสองวันก่อน

10. สีเดียวกันกับผม แม๊กลายคล้ายกันกับผม หม้อน้ำรั่วเหมือนผม

11. ไม่ไกลจากสายสี่ขับมาดูที่บ้านผมได้ครับ

12. Chard Walker

Chard Walker Guest

0
    0
    0
    ลองดูฝาหม้อน้ำก่อนก็ได้ครับ

13. เติมเต็มไว้หรือเปล่าครับ พอวิ่งไปมันล้นออกแล้วอยู่แค่ระดับกลางหรือเปล่าครับ

14. หรือว่า แก้งหมดเลยครับ

15. แห้งไม่หมดคับ

16. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    อาการเหมือนๆกันกะรถผมแต่ก่อน ผมเองไล่ดูหมดทุกอย่าง ทั้งท่อ ทั้งฝาสูบ ทั้งฝาหม้อน้ำ สุดท้าย ปั้มน้ำซึม ถ้าขับหรือใช้งานไปเรื่อยจะซึมเยอะเห็นชัดเลยครับ ถ้าหม้อน้ำไม่รั่วก็ประมาณนี้ครับ

17. ไม่รู่เพื่อนๆเคยเจอแบบผมไหม เครื่องตัวเก่าผมมีอาการเหมือนกันนี่แหละ ผมแก้ไม่ตก เลยวางเครื่องใหม่ซะเลย จบ แต่พอยกลงถึงรู้ ท่อด้านหลังเครื่อง ตัน ครับพี่น้อง ท่อนิดเดียว เจอสนิมน้ำอุดซะ น้ำไม่เวียนไปที่หม้อต้มแก๊ส หม้อต้มเย็นจัดจนเป็นน้ำแข็งเบย ฝากเพื่อนๆเช็คให้ดีครับ เวลาเครื่องเย็นเช็คให้หมด น้ำไปทางใหน เราต้องตามดูให้ทั่ว จบข่าว

18. ประสบการณ์ หม้อนำ้ รั่ว ครับ. เป็นตามดนิดเดียว.

19. Beaw KorRa Nat

Beaw KorRa Nat Guest

0
    0
    0
    อาจจะซึมตรงหางปลาค่ะ ลองหาดูให้ทั่วนะคะ ขอให้เจอ

20. ค้าบขอบคุนทุกความเหนเรยคับ ผมจาลองไล่ดูคับ

ขอให้เจอไวๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้