ตาน้อง ... Songkiat Mukdapitak ปรึกษาเรื่องเพลา หน่อย อ๊อดซื้อเกียร์ไป เป็นเกียร์ไทย...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Palin Omsin, 4 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    ตาน้อง ... Songkiat Mukdapitak ปรึกษาเรื่องเพลา หน่อย อ๊อดซื้อเกียร์ไป เป็นเกียร์ไทย แต่เครื่องที่ติดรถอยู่เป็น A20A น่าจะเป็นเกียร์ยุ่น ช่างบอก ใส่กันไม่ได้ เราต้องทำอย่างไร คนบ้า หน้าโลตัส

2. Palin Omsin

0
    0
    0
    Champion Sittichok แชมป์ ลองถาม พี่บอลให้หน่อย ว่า เพลาต้องเอาไปตัดต่อใส่กับ บียี่หรือเปล่า ถ้าใช้เพลาใหม่ รบกวนเก็บไว้ให้พี่หน่อย

3. ใส่ไม่ได้อย่างไรครับ สั้นกว่าหรือฟันไม่เท่ากันครับ ผมเคยใส่ไม่ได้เหมือนกัน

4. งง คำถามนิดหน่อย เกียร์ออโต้ไทยมีเฉพาะ 2000 แต่ของยุ่นมีทั้ง 1800 และ 2000 ดูภายนอกแทบดูไม่ออกต้องเอาหัวเพลาในแหย่ดู เพราะรูหัวเพลาในยุ่น 1800 รูจะเล็กกว่า ผมมีเกียร์ออโต้ ยุ่น 1800 และหัวเพลาใน ลองเอามาแหย่ได้

5. Palin Omsin โทรคุยเองเลยพี่เอ้ 081-0997973 พี่บอล ครับ

6. Palin Omsin

0
    0
    0
    ได้ แชมป์ เด่วพี่โทรไป

7. เงินไม่มีคืนนะพี่เอ้ เอาไปช่วยหน่วยกิตน้องๆหมดแล้ว ฮ่าๆๆ

8. Palin Omsin

0
    0
    0
    ต้องให้เจ้าตัวมาอธิบายล่ะ คนบ้า หน้าโลตัส

9. Palin Omsin

0
    0
    0
    มันมีทางแก้น่ะแชมป์ ต้องช่วยกันหลายๆทาง เนื่องจากต้องประหยัดงบ ไปซื้อเกียร์ เซียงกง ราคานี้ก้อไม่ได้แน่ ต้องช่วยๆกันไป หอบหิ้วไปด้วยกัน

10. Palin Omsin ครับผมมมมมม ปลากัดผมยังไม่ได้นะ

11. พอเข้าใจแระ เกียร์ลูกที่แยกกับเครื่องตัวนี้ เป็นเกียร์ออโต้บ้านเรา (2000) ส่วนเกียร์ของ คนบ้า หน้าโลตัส น่าจะเป็นเกียร์ออโต้ของยุ่น (1800) เลยเอาไปใส่กับเพลาเดิมไม่ได้

12. ใช้ครับช่างเขาบอกให้ผมหาหัวเพลาในตัวที่ติดมากลับเกียร ใครพอมีมั่งครับ

13. พี่เอ้โทรหาพี่บอลยังครับ ???

14. สรุปเกียร์เดิมที่เสียของ คนบ้า หน้าโลตัส เป็นออโต้ 1800 ใช่ป่าวครับ หัวเพลาเดิมติดรถ มาใส่กับเกียร์ตัวใหม่แล้วยังหลวมอยู่ ใช่ป่าว

15. น่าจะใช่แล้วละพี่ Songkiat Mukdapitak

16. ต้องทำไงให้ใช้ได้อะครับ หรือ หาซื้อเพลาในได้ที่ไหนครับ พี่ๆๆท่านไดพอมีเปล่า

17. Palin Omsin

0
    0
    0
    ยังไม่ได้โทรเลยแชมป์

18. Palin Omsin

0
    0
    0
    โทรไปแล้วอ่ะ แชมป์ พี่บอลคงยุ่ง ไม่รับสาย

19. ครับ Palin Omsin

20. รอหัวเพลาในตัวเดียวครับ

21. Palin Omsin

0
    0
    0
    ตกลงจะเปลี่ยนหัวเพลาเอาใช่มั๊ย

22. Palin Omsin

0
    0
    0
    เปลี่ยนใหม่ก็ดีนะ จะได้ของใหม่

23. ช่างบอกของเดิมตัวนี้มานใหญ่อะครับ ผมมาอู่แล้ว ใครพอมีหัวตัวนี้ ที่ขนาดเล็กกว่านี้เปล่าครับ

24. Palin Omsin

0
    0
    0
    หัวนี้ยัด ไม่เข้าในเกียร์ลูกที่ได้จากพี่ใช่มั๊ย

เกียรที่ซื้อรูใส่หัวเพลามันเล็กครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้