รบกวน ขอความรู้หน่อยครับ เครื่องเดิมนะครับมันดังแต๊กๆเหมือนเสียงก้านสูบเลย...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Tong Bodycar, 4 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tong Bodycar

Tong Bodycar Guest

0
    0
    0
    รบกวน ขอความรู้หน่อยครับ เครื่องเดิมนะครับมันดังแต๊กๆเหมือนเสียงก้านสูบเลย ต้องรีบซ่อมเลยมั๊ยครับพอดีช่วงนี้ทรัพย์จางหรือใครพอจะมีอู่แนะนำมั๊ยครับ

2. ก็ขับเบาๆครับ เสียงเกิดจากชาร์ฟก้านสึกหรอครับใช้รอบเครื่องต่ำๆจะพอประทังอาการได้สักพักครับ

3. Tong Bodycar

Tong Bodycar Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

ผมก็ข้อดัง แค่อย่าลากรอบแรงๆก็ยืดอายุได้เป็นปีครับ แต่อาการสุดท้ายคือแบริ่งแลบบาดซีลหน้าเครื่องทีนี้ผ่าจริงครับ ประสบการณ์ตรง 55566

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้