ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ผมกะลังมองหาcivic coupe มาใช้ซักคัน ไม่ทราบว่าตอนเลือกรถนี่...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Panupong Panomsilp, 30 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ผมกะลังมองหาcivic coupe มาใช้ซักคัน ไม่ทราบว่าตอนเลือกรถนี่ ต้องสังเกตจุดใหนเป็นพิเศษมั้ย แล้วอัตราสินเปลืองปรกติอยุ่ที่เท่าไหร่ เพราะจะซื้อมาใช้ประจำครับ ใครพอจะมีคำแนะนำให้ผมได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

1. Chanyuth Sanjai

Chanyuth Sanjai Guest

0
    0
    0
    เครื่องเดิม at ผมให้อยู่ประมาณ 12โล/ลิตรครับ ขับปกติ 90-120

2. Pao Tamthai

Pao Tamthai Guest

0
    0
    0
    ดูขอบยางกระจกครับ บางคันสีเริ่มปูดตามขอบยาง

3. ถ้าเป็นไปได้ ตอนไปดูรถอยากมีคนไปช่วยดูด้วยอะคับ ผมอยุ่แถวกรุงธน วงเวียนใหญ่ มีค่าเหนื่อยให้เป็นอาหารพร้อมเครื่องดื่มยอดข้าวครับ 555+

4. Fountain Dew

Fountain Dew Guest

0
    0
    0
    อยู่ใกล้กันเลย ผมกรุงธน6 พอดูเป็นแต่ไม่เก่งอะไรมากมาย อาศัยสังเกตุจากรถที่บ้าน แล้วไปเทียบดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้