อยากทราบว่าพี่ ๆ เสียค่าประกันเยอะไหมครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย lacker, 14 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lacker

lacker New Member Member

25
    1
    0
    ค่าประกัน ต่าง กับรถบ้านธรรมดาไหมครับ หมายถึงรถ evo แท้ นะครับ:D

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ของผม พอประกันเห็น ลงในเล่ม เป็น Evolution
    ทางประกันมักเรียก ขอดูสภาพรถก่อน และถ่ายรูปของแต่งทุกชิ้น
    เอาไปคำนวณราคาครับ ว่า เช่น กันชนหน้าแท้เท่าไร หางแท้เท่าไร เอาราคาจริงๆมาคุยกัน
    แล้วคำนวณออกมา
    ของรถผม
    ของ วิริยะ เบี้ย 20,500 คุ้มครอง 350,000 รวมของแต่งแท้ ระบุลงแนบท้ายประกันทุกชิ้น
    ของ นำสิน เบิ้ย 27,800 คุ้มครอง 200,000
    ของ สินมั่นคง เบิ้ย 25,000 คุ้มครอง 300,000
    ของ คูเนีย เบิ้ย 16,500 คุ้มครอง 300,000

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ในกรมธรรม์เป็น evolution 9 เบี้ยประมาณ 5 หมื่นกว่าๆ แต่ได้ลดเป็นลูกค้าเก่า และไม่เคยชน เลยเหลือสามหมื่นกลาง อะไหล่แท้ทุกชิ้น หาไม่ได้เบิกใหม่ทันที วงเงินคุ้มครอง 1.2 ล้าน บ. ไทยประกันภัย ครับ

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    EVO III เท่าไหร่คับ หาประกันอยู่คับ ที่ไหนรับทำชั้น1 บ้างคับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ส่วนมาก รถ อายุเกิน 10 ปี ประกันส่วนใหญ่หลายที่มักไม่รับทำชั้น 1 เลยครับ

แต่ถ้าลงเล่มเป็น Evolution แท้ ถ้าให้ประกันตรวจสภาพแล้วผ่าน ก็มีหลายที่รับครับ แต่เบี้ยแพงหน่อย ถึงแพงมากที่สุด ตามที่บอกไปข้างต้นลองดูครับ

ของผมตอนแรก วิริยะ เค้าก็ไม่รับทำ แต่พอเอารถไปจอดให้ดู ผจก.เขต เค้าอนุมัติรับครับ
    ความจริงอยากได้ กรุงเทพประกันภัยมากกว่า แต่ทำอย่างไร เค้าก็ไม่รับครับ 555..

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เบี้ยแพงอย่างนั้นเลยหรอพี่โอ๋
    อยากทำประกันอยู่
    แพงอย่างนี้คงไม่ไหว

7. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ได้แค่สามพลัสละ

8. lacker

lacker New Member Member

25
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่ ๆ ที่ให้ข้อมูลเรื่องประกัน

ผมชอบรถ evo มานานแล้ว ตอนนี้ผมใช้ civic es อยู่อยากเปลียนมาเป็น evo 9 (แท้นะครับ) บ้างอะครับ

ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่คับ

9. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ผมใช้ EVO III 4WD ปี96 พอจะทำที่ไหนได้บ้างคับ หรือ ใครทำที่ไหนอยู่บอกด้วยคับ..จะไปทำ
    กลัวโดนงะมะมีปัญญาซ่อมเองคับ

10. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ลองโทรไป วิริยะสาขา รัตนาธิเบศร์ ครับ

11. R palm

R palm New Member VIP

47
    1
    0
    ของผมเคยมีปัญหาเหมือนกัน กว่าจะได้ ต้องให้คนในคุยให้ เหนื่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้