สอบถามครับ อาการวาล์วน้ำเสีย กับปั้มน้ำเสีย ต่างกันยังงัยครับ แล้วอีกอาการดับกลางอากาศ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Theera Nong, 7 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ อาการวาล์วน้ำเสีย กับปั้มน้ำเสีย ต่างกันยังงัยครับ แล้วอีกอาการดับกลางอากาศ คอยเสียใช่มั้ยครับ หัวเทียนเปลี่ยนแล้วครับ วันนี้เจอสองอย่างครับ ความร้อนขึ้นแต่น้ำไม่หาย และดับกลางอากาศครับ รอสักพักถึงสตาร์ทติด รถติดมาก ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ

2. ถ้าปั๊มน้ำเสีย ส่วนใหญ่จะเห็นคราบน้ำรั่วที่ปั๊มน้ำครับ น้ำในหม้อน้ำกับถังพักน้ำจะลดลง ส่วนวาล์วน้ำเสีย ส่วนตัวยังไม่เคยเจอเพราะเปลี่ยนไปก่อน ที่เคยได้รู้มาคือถึงน้ำในหม้อน้ำจะมีความร้้อนจนวาล์วน้ำควรเปิดแต่มันก็จะไม่เปิด แต่น้ำในหม้อน้ำยังมีทางออกที่ฝาหม้อน้ำไปถังพักนะครับ

3. Theera Nong

0
    0
    0
    วาล์วน้ำเทียบได้มั้ยครับ

4. อันนี้ไม่แน่ใจ ถ้ายังหาของเดิมได้ใส่ของเดิมน่าจะดีกว่า

5. อย่าลืมเช็คพัดลมด้วยครับ เพื่อปลั๊กหลวม วิ่งทางเรียบยาวไม่เป็นไร แต่ถ้ารถติดหรือช่วงขึ้นเนิน เข็มความร้อนวิ่งขึ้นจนแทบจอดรถไม่ทัน

6. Theera Nong

0
    0
    0
    เจอฝาหม้อน้ำเสื่อมอย่างนึงครับ น้ำดัน แต่ยังไม่ได้ลองจอดติดเครื่องทิ้งไว้ครับ อาจจะเจออีก แต่อย่าเลย สาธุ ^^

7. ฝาหม้อน้ำหาไม่ยากครับ แต่ซื้อสำรองไว้เลยก็ดี ครั้งต่อไปจะได้ไม่ต้องหาซื้อ

8. ลองเช็คปลั๊กดูครับ ถ้าความร้อนขึ้นตอนรถติดมีส่วนที่พัดลมไม่หมุนเหมือนกัน

9. Theera Nong

0
    0
    0
    พัดลมนีออน นี่มีกี่สเต็ปครับ เห็นของผม สองตัวแยกกันทำงานถ้าไม่เปิดแอร์ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้