หม้อน้ำเดือดครับ มีจุดไล่อากาศหม้อน้ำหรือเปล่าครับ หรือเป็นเพราะฝาสูบโก่งหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Prasan Limsakul, 18 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prasan Limsakul

Prasan Limsakul Guest

0
    0
    0
    หม้อน้ำเดือดครับ มีจุดไล่อากาศหม้อน้ำหรือเปล่าครับ หรือเป็นเพราะฝาสูบโก่งหรือเปล่าครับ

2. ลองเช็คที่ฝาหม้อน้ำดูก่อนครับ ว่าเสื่อมหรือเปล่า

3. Prasan Limsakul

0
    0
    0
    ไม่เสื่อมครับปกติดครับ

4. วาล์วน้ำสิ้นสภาพ(ต้องให้ช่างเช็ค) หม้อน้ำตันหรือรั่ว(ล้างหม้อน้ำใหม่เปลี่ยนหม้อน้ำ) ฝาหม้อน้ำเสื่อม(ตัดไป) แต่ถ้าสปริงล้าน้ำที่ร้อนจะดันกลับไปหม้อพัก พัดลมเสีย(เปลี่ยนพัดลมใหม่) คอหม้อน้ำรั่ว(เปลี่ยนคอ) เท่าที่นึกออกมีเท่านี้ครับ

5. Prasan Limsakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับจะลองเช็คดูครับ

6. Natdanai TepSeub

Natdanai TepSeub Guest

0
    0
    0
    รถ ของผม ก็เป็นเหมือนกัน ครับ แต่ เครื่องไม่ดับ น้ำมันดันออกทางที่เราเติม น้ำ ครับแล้วน้ำเป็นสีเหมือนกับน้ำโคลนเลยครับ ช่วยผมหน่อย ครับ

7. หม้อน้ำตัน ล้างหม้อน้ำหรือถ้าไม่ไหวก็ต้องเปลี่ยนครับ

8. Natdanai TepSeub

Natdanai TepSeub Guest

0
    0
    0
    ครับ จะลองล้างดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้