ใครมีวิธีคำนวนปริมาตร ซับ 10 นิ้วบ้าง 300 วัตร ช่วยด้วย ดูอย่างไร แล้วคิดอย่างไร ครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย giokae, 24 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ใครมีวิธีคำนวนปริมาตร ซับ 10 นิ้วบ้าง 300 วัตร ช่วยด้วย ดูอย่างไร แล้วคิดอย่างไร ครับ

2. jackzaa

jackzaa New Member Member

24
    0
    0
    ถ้าตามแบบคร่าวๆก้อจะมีปริมาตร 0.7 ลบ/ซม.คับ เต็มที่ 1.1 ลบ/ซม. ส่วนท่อที่ใช้เส้นผ่านศูนย์กลางเปน 2 นิ้วลึกเท่าใดไม่สน ค่อยๆยัดลงไปแล้วก้อฟังว่าชอบช่วงความถี่ไหนคับ ( ยิ่วยาวยิ่งลงลึก แต่ไม่กระชับ ) ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับคาแรกเตอร์ของซับด้วยนะคับ เหล็กหล่อ- ปั้ม ขอบโดนัด ขอบยางมีผลต่างกันคับ ขอให้ตีตู้ด้วยความสนุกนะคับ คร่อกคร่อก

3. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    น่าจะหาคู่มือให้ได้นะครับ เพราะซับเเต่ละตัว ขนาด 10 นิ้วเท่ากัน ขนาดตู้ก็ไม่เท่ากัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้