ใครใส่ HJC บ้างครับ แบบที่ถอดนวมด้านในซักไม่ได้ทำความสะอาดไง

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย Justiriuz, 14 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Justiriuz

Justiriuz New Member Member

1
    0
    0
    คือสงสัยอ่ะครับ ว่าคนที่ซื้อหมวก ของนอกพวก HJC , ARAI , SHOEI พวกนี้ แบบที่ถอดนวมด้านในซักไม่ได้ แล้วจะทำความสะอาดยังไงอ่ะครับ ต้องทนใส่แบบนั้นเป็นปีๆเลยเหรอครับ

ซื้อหมวกมือสองมา จะทำไงอ่ะเนี่ย

ตอนนี้ได้ HJC CL-14 มือสองมาครับ แนะนำหน่อยครับ

2. CBR@SUT

CBR@SUT New Member Member

8
    0
    0
    ผมก็ใช้ HJC เหมือนกันครับ ถ้าจำไม่ผิดต้องมีกะละมังครับ ผสมแชมพูกับน้ำไว้ แล้วจุมขึ้นลงซัก2-3 ทีครับ แล้วค่อยตากแห้งครับ ถ้าผิดพลาดประการใดก็คงต้องรบกวนผู้รู้มาแก้ไขให้หล่ะครับ ป.ล. อยากทราบราคาว่าคุณJustiruz ซื้อหมวกมาราคาเท่าไรหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้