เหลี่ยมเล็ก กับ เหลี่ยมใหญ่

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย MuZaa, 2 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MuZaa

MuZaa New Member Member

16
    0
    0
    ถามผู้รู้ พี่ๆ น้าๆ KE Racing Club ทุกท่านครับ คือผมชอบรูปทรงของรถรุ่นนึงมากซึ่งมารู้ภายหลังว่าคือรถ โตต้า Liftback TE71 ครับ ตอนนี้กำลังเก็บตังอยู่เลยอยากจะรู้ความเป็นมาของรถรุ่นนี้ครับ เท่าที่ทราบมาคือ รุ่นนี้มีสองรุ่นย่อยคือไฟหน้าเหลี่ยมใหญ่กับเหลี่ยมเล็ก ไม่ทราบว่ามันมีอะไรต่างกันบ้างครับ ถ้าจะเปลี่ยนเครื่องนิยมลงเครื่องตัวไหนครับ และถ้าจะซื้อรุ่นนี้ต้องดูอะไรเป็นพิเศษบ้างครับ ขอบคุณครับ :help::help:

2. MuZaa

16
    0
    0
    อีกอย่างครับ เหลี่ยมเล็กกับเหลี่ยมใหญ่มันดูไงว่าเป็นของแท้ไม่ได้แปลงมาอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

3. MuZaa

16
    0
    0
    อัพครับ อยากรู้จิงๆ

4. MuZaa

16
    0
    0
    ...

5. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    ที่บอร์ด คลับ CLUB RETRO CAR เลยครับแน่นอน เพียบๆ

6. MuZaa

16
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบบ เฮ้อ ต้องเก็บตังต่อไปซิเรา

7. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0

ถ้าจำไม่ผิดรุ่นนี้ออกมาตอนแรกน่าจะเป็นไฟหน้าเหลี่ยมเล็กก่อนครับ และรุ่นสุดท้ายจะเป็นเหลี่ยมใหญ่ (มันน่าจะมี 2 โฉม) จุดต่างกันสังเกตได้จากไฟหน้าที่ค่อนข้างชัดเจน ไฟท้าย (ลายน่าจะไม่เหมือนกัน แต่น่าจะใส่ด้วยกันได้) กระจกที่ประตู (ตัวเหลี่ยมใหญ่จะมีกระจกมองข้างมา แบบที่ติดกับเสากระจกครับ และเสาประตูด้านหลีงของเหลี่ยมใหญ่จะมีตัวอักษร LB อยู่ครับ

อย่างอื่นนึกไม่อกกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้