พี่ๆครับใครเคยเปลี่ยนหัวเพลาขับเองบ้างครับเปลี่ยนยากไหมผมอยากทำเองครับค่าช่างแพงอยากรู้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธเนตร เศรษฐวิบูลย์, 11 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับใครเคยเปลี่ยนหัวเพลาขับเองบ้างครับเปลี่ยนยากไหมผมอยากทำเองครับค่าช่างแพงอยากรู้วิธีถอด-ประกอบครับ

1. ที่ผมนั่งดูช่างเขาทำนะครับ

2. ถอดดุมล้อออกก่อนครับ แล้วถึงจะ ถอดเพลาออกได้ครับ

3. แล้วตอนถอดหัวเพลาออกหละครับ

4. ใจเย็นครับมีสมาชิกเคยถอดและถ่ายรูปใว้ด้วยครับเดี๋ยวเขาคงมาตอบครับ

5. มีเครื่องมือครบยังครับ

6. ตอนเอาหัวลูกปืนออกจากเพลานี่สิครับยากสุด ถ้าตีเป็นออกง่ายมาก ถ้าตีไม่เป็นตีกันแตกไปข้างนึง

7. ผมโดนวันนี้ครับ1200ครับ ข้างเดียวครับ

8. Pongsak Watt

Pongsak Watt Guest

0
    0
    0
    ผมซื้อทั้งเส้นเซียงกง 1,500 ครับ

9. การเปลี่ยนหัวเพลาขับได้ต้องมีทักษะการเป็นช่างพอสมควรครับถึงจะทำเองได้จนสำเร็จ

10. มียังตัวนี้32ยาว

11. ทำได้แล้วลงมาบอกมั่งนะว่าตรงใหนที่ยากและต้องระวังด้วยครับ

12. ถอดทำใมอ่า

รู้สึกว่าเกียร์เข้ายากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้