ใครรุ้ร้านจูนแก๊สระบบมิกเซอ b14 ที่ดีดีแถวลาดพร้าว แจ้งวัฒนะ ดอนเมือง รังสิต มั่งมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tawwy Phattarachon, 13 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครรุ้ร้านจูนแก๊สระบบมิกเซอ b14 ที่ดีดีแถวลาดพร้าว แจ้งวัฒนะ ดอนเมือง รังสิต มั่งมั้ยครับ

1. ตอนนี้มีอาการผ่อนคันเร่งแล้วรอบตกสั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ

2. ย้ายมิกหรือยังครับ

3. กรองอากาศตันก็เป็นนะครับ มิกเซอร์ไวกับกรองอากาศมากครับ

4. หรือลองหาสเปรย์ทำความสะอาด มาฉีดแอร์โฟร์ดูครับ

ถ้าเปป็นหลังจากล้างรถ กลับจากต่างจังหวัด ออกจากบ้านมาได้สักพัก อยู่ๆ รถก็เกิดอาการกระตุก ทั้งแก๊ส ทั้งน้ำมัน ตอนแรก ก็โทษแอร์ ปิดแอร์วิ่งพักนึกอาการก็ยังมีอยู่ ต่อมาก็กรองอากาศ ลองถอดกรองออก ก็ไม่หาย วิ่งไปสักพักนึกใจก็ไม่ดีหาแวะปั้มไล่ที่หัวเทียน ดึงสายออกทีละเส้น เลยเจอตัวการณ์ น้ำที่ล้างเครื่อง เข้าไปขังในเบ้าหัวเทียน อันสุดท้าย ทำให้รถวิ่งแค่ 3 สูบ ไม่มีกำลัง เลยแว่ะร้านไดนาโม ให้เค้าเอาลมเป่าน้ำออก 20 บาท แค่เป่าลมในเป้าหัวเทียน กับสายหัวเทียนให้แห้ง อาการหายสนิท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้