น้ำมันเครื่อง หยดลงพื้น เพื่อนๆเคย เจอปัญหานี้กันไหมครับ แล้วต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ฮิว รอน, 31 ธันวาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    น้ำมันเครื่อง หยดลงพื้น เพื่อนๆเคย เจอปัญหานี้กันไหมครับ แล้วต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไหร่

1. เพิ่งเปลี่ยน มู่เร่ มาเลยครับ ของผม แต่ควรไปเชคก่อนนะครับ

2. ประมาณเท่าไหร่คับ

3. ไปให้ช่างดูกับตีราคา แล้วค่อยมาปรึกษาในคลับว่าแพงถูก ดีกว่าครับ เพราะน้ำมันเครื่องหยด เป็นได้หลายอย่างอะคับ แต่เห็นด้วยว่าอย่าใช้ทางไกลจนกว่าจะรู้สาเหตุคับ

4. หยดตรงไหนคับ

5. ข้างหน้าซีลข้อเหวี่ยง ตรงกลางซีลหน้าเกียคับ

ต้องดูว่าน้ำมันสีอะไรคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้